ஆண்டாள் குளியல் எண்ணைக்காப்பு உத்ஸவம் ஶ்ரீ வில்லிபுத்தூர்


இந்து மதத்தின் சிறப்பு அம்சங்களில் ஒன்று, கடவுள்களையும் (பெண் தெய்வங்கள் உட்பட) மனிதர்களாக நடத்துவதும், மனிதர்களுடன் அவர்களுடன் உணர்வு பூர்வமாகத் தொடர்புகொள்வதும் ஆகும்.

ஆண்டாள் எண்ணெயாக்காப்பு உத்ஸவம்.

கடவுளை அறிய முடியாது.

ஆனால், அனுபவிக்க, உணர முடியும்.

தெய்வீக அனுபவம் இதயம், உணர்ச்சிகள் மற்றும் உணர்வுகளுடன் தொடர்புடையது, ஒருபோதும் மனம் மற்றும் மூளையுடன் தொடர்புடையது அல்ல.

உண்மை என்னவென்றால், பகுத்தறிவு மற்றும் பகுத்தறிவுவாதம் இருந்தபோதிலும், மனிதன் உணர்ச்சிகளால் உந்தப்பட்டு, அதன் மூலம் வாழ்கிறான்.

ஒரு உயர்ந்த கோபுரத்தில் தடிகளைக் கொண்டு தடிகளை ஏந்தியபடியும், தண்டனையை வழங்குகிற ஒரு பொருளோ அல்லாமல், நம்மிடையே ஒருவராக ஒருவர் நம்மிடையே இருந்து கொண்டு நம்மை வழி நடத்தும்போது , நமது பக்தி உணர்வு அதிகரிக்கிறது.

என்னைத் தண்டிக்கும் மற்றும் சபிக்கும் கடவுளுடன் என்னால் தொடர்பு கொள்ள முடியாது.

நான் கடவுளை ஒரு மனிதனாக இருத்தி அவருடன் தொடர்பு கொள்ளுகிறேன் உணர்வு ரீதியாக, அவர் ஒரு கொள்கை என்பதை அறிய நான் ஆன்மீக ரீதியாக பரிணமிக்கும் வரை.

அதுவரை நான் அவரை என் தந்தை, தாய், சகோதரன், ஆசிரியர், காதலன், நண்பன் என்று நடத்துவேன்.

பக்தி மார்க்கம் என்று அழைக்கப்படும் பக்தி மார்க்கம் இதுதான்.

ஒருவர் கடவுளின் உணர்ச்சியில் மூழ்கி ஆன்மீகத்தில் மகிழ்ச்சியடைகிறார்.

தமிழ் இலக்கியங்களில் 1200 -1400 வாக்கில் பக்தியின் இந்த அம்சத்தைப் புகழ்ந்து, ஆழ்வார்கள் (விஷ்ணுவின்) மற்றும் நாயன்மார்கள் (சிவனின்) ஆகியோரால் பரப்பப்பட்ட பக்தியின் இந்த அம்சத்தைப் புகழ்ந்து இடைக்காலத்தைச் சேர்ந்த பாடல்கள் உள்ளன.

இந்தியாவில் உள்ள ஒவ்வொரு கோயிலும் கடவுளின் செயல்பாட்டுடன் தொடர்புடையது . அது தொடர்பான கோயில் திருவிழாக்கள் உள்ளன.

ஶ்ரீவில்லிபுத்தூர் ஆண்டாள் கோயில்.
ஶ்ரீ ஆண்டாள்.

ஸ்ரீவில்லிபுத்தூரில் இந்து சமயத் துறவிகளில் ஒருவரான ஆண்டாளும், அவரது தந்தை விஷ்ணு சித்தரும் ஆழ்வார்களை வணங்கினர் (இது நான் பிறந்த இடமாகவும், ஆரம்பகாலப் பள்ளிக் கல்வி பயின்ற இடம்) மனிதனும், கடவுளும் கொண்ட இந்த தொடர்பு, விழாக்களின் வடிவத்தில் இன்றும் மிகவும் சிறப்பாக உள்ளது.

ஆண்டாள் எண்ணெய் நீராடுவது ஒரு சிறப்புத் திருவிழாவாகும்.

பின்னர் அவள் ஒரு விசேஷமான குளியல் தூள் கொண்டு குளிக்கிறாள், இது உங்கள் ஷாம்புகளுக்கு மைல்களுக்கு முன்னோடி. எண்ணெயை நீக்குவது மட்டுமன்றி வாசனையும் உடையது.

.

இது எண்ணெய்க்காப்பு (எண்ணெய் அபிஷேகம்) என்று அழைக்கப்படுகிறது.

ஆண்டாளின் உத்ஸவ மூர்த்திக்கு எள் எண்ணெய் கொண்டு அபிஷேகம் செய்யப்படுகிறது.

இத்திருவிழா மார்கழி, மிருகசீரிஷம் மாதத்தின் கடைசி ஏழு நாட்களிலும் (டிசம்பர் இறுதி, ஜனவரி முதல் வாரம்) மற்றும் தை மாதத்தில் ஒரு நாள் (மகர சங்கராந்தி) வருகிறது.

‘ஸ்ரீவில்லிபுத்தூர் ஸ்ரீ ஆண்டாள் ரங்கமன்னார் திவ்ய தேசத்தில் மார்கழி எண்னை கப்பு உத்ஸவம் தற்போது நடைபெற்று வருகிறது. ஆண்டுதோறும் மார்கழி மாதத்தின் கடைசி எட்டு நாட்களில் என்னை கப்பு உத்ஸவம் கொண்டாடப்படுகிறது. இந்த உத்ஸவத்தின் போது ஆண்டாளை எண்ணை காப்பு மண்டபத்திற்கு அழைத்துச் சென்று, பட்டர்களால் ஆண்டாளுக்கும், அர்ச்சகர்களால் உப்சாரங்கள் செய்யப்படுகின்றன. இந்த உத்ஸவத்தின் சிறப்பம்சமான உண்மை புகழ்பெற்ற சௌரி கொண்டை ,ஆண்டாள் கொண்டை ஆகும். எண்ணை காப்பின் போது ஒரு நாளில் நான்கு அமர்வுகள் உள்ளன – முதலில் மூலஸ்தானத்திலிருந்து சிறப்பு அலங்காரங்கள் நிகழ்த்தப்படுகின்றன. எடுத்துக்காட்டாக அழகர்கோலம், கிருஷ்ணர் கோலம் மற்றும் முத்தங்கி; பின்னர் இரண்டாவது அமர்வு சௌரி கொண்டையில் ஆண்டாளுடன் எண்ணெய்க் காப்பு கோலம்; மூன்றாவது அமர்வு திருமஞ்சனம்; மற்றும் நான்காவது அமர்வு வாகன சேவை .( எட்டு நாட்களுக்கு, ஒவ்வொரு நாளைக்கும் ஒருவாகனத்தில் உலா.

,
Nuclear explosion.jpg

மகாபாரதத்தில் அணு ஆயுத வெடிப்பு ஹரப்பா ஆதாரங்கள்


அணு வெடிப்பு.பண்டைய அணு வெடிப்புகளைப் பற்றி ஓப்பன்ஹைமர் பின்வருமாறு குறிப்பிட்டார்: “பண்டைய இந்தியாவில், நீளத்தின் சில அளவீடுகளுக்கான சொற்களைக் காண்கிறோம், ஒன்று ஒளியாண்டுகளின் தூரம், ஒன்று அணுவின் நீளம். அணுசக்தியை வைத்திருக்கும் ஒரு சமூகத்திற்கு மட்டுமே இதுபோன்ற வார்த்தைகள் தேவைப்படும்.”

Sandalwood Paste Abhisheka. Image.

ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ನಿರಂತರ ವಾಸಿಸುವ ನಗರ ಕಾಶಿ ವೇದಗಳಿಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿದೆ


ಮಹಾಜನಪದ (ಸಂಸ್ಕೃತ) (ಕ್ರಿ.ಪೂ. ಆರನೇ ಶತಮಾನದಿಂದ ಕ್ರಿ.ಪೂ. ನಾಲ್ಕನೆಯ ಶತಮಾನದವರೆಗೆ ಪ್ರಾಚೀನ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದ್ದ ಹದಿನಾರು ರಾಜ್ಯಗಳು ಅಥವಾ ಕುಲೀನ ಗಣರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಮಹಾ, “ಮಹಾ”, “ಶ್ರೇಷ್ಠ”, ಮತ್ತು ಜಾನಪದ “ಒಂದು ಬುಡಕಟ್ಟಿನ ನೆಲೆ”, “ದೇಶ”) ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದ್ದ ಹದಿನಾರು ರಾಜ್ಯಗಳು ಅಥವಾ ಕುಲೀನ ಗಣರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ಬೌದ್ಧ ಗ್ರಂಥಗಳಾದ ಅಂಗುತ್ತರ ನಿಕಾಯ[೧] ಹದಿನಾರು ಮಹಾನ್ ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಗಣರಾಜ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತವೆ, ಅವು ವಾಯವ್ಯದ ಗಾಂಧಾರದಿಂದ ಭಾರತೀಯ ಉಪಖಂಡದ ಪೂರ್ವ ಭಾಗದ ಅಂಗದವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬೌದ್ಧಧರ್ಮದ ಉದಯಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಟ್ರಾನ್ಸ್-ವಿಂಧ್ಯನ್ ಪ್ರದೇಶದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದ್ದವು..

Viswanath Temple, Varanasi

दुनिया का सबसे पुराना निरंतर जीवित शहर काशी वेदों से पहले का है


पहला महत्वपूर्ण कारण इसकी प्राचीनता है। काशी को दुनिया में सबसे लंबे समय तक रहने वाला शहर होने का गौरव प्राप्त है और इसका इतिहास वैदिक काल से है। दुनिया में ऐसा कोई शहर नहीं है जो वाराणसी से अधिक प्राचीनता और अधिक लोगों की पूजा की मांग करता हो।

%d bloggers like this: