இந்து மதம் சீனாவின் முதல் மதம் மகாபாரதம்


சீனாவும் அதன் கலாச்சாரமும் மிகவும் மர்மமானவை. பி.ஆர்.சி.யால் வெளியிடப்படும் சீனா மற்றும் அதன் மதத்தைப் பற்றி அறிந்துகொள்வது சவாலானது. சீனாவில் பௌத்தத்தைப் பற்றிய அடிப்படை புரிதலையும் லாவோட்ஸே பற்றிய சில விவரங்களை மட்டும் அறிய முடிகிறது. ஆனால் கௌதம புத்தருக்கு முன்பு சீனாவில் என்ன மதம் கடைபிடிக்கப்பட்டது என்பதைப் பற்றி அறிய முடிவது கடினம்.

இந்து கோயில், சீனா
13 ஆம் நூற்றாண்டில் குவான்சோவில் வாழ்ந்த தமிழ் வணிகர்களால் நிறுவப்பட்டதாக நம்பப்படும் கோயிலின் பிரதான சன்னதியின் நுழைவாயிலை நரசிம்ம கடவுளின் கல்வெட்டுகளின் பலகை அலங்கரிக்கிறது. படம்: அனந்த் கிருஷ்ணன்.

Carving of Śiva from a Hindu temple at the Quanzhou Museum of Maritime History.

செடியன் ஆலயம், சீனா- சீனாவில் நாங்கள் இன்னும் ஒரு இந்து கடவுளை வணங்கும் ஒரே கோயில் இதுவாகத்தான் இருக்கக்கூடும்”, என்று செடியன் குடியிருப்பாளரான லீ சான் லாங் புன்னகையுடன் கூறுகிறார். “பெரும்பாலான கிராமவாசிகள் இன்னும் அவளை குவான்யின் என்று நினைத்தாலும், சுமார் 500 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு கிராமக் கோயில் இடிந்து விழுந்தது, ஆனால் கிராமவாசிகள் இடிபாடுகளைத் தோண்டி, தெய்வத்தைக் காப்பாற்றி, கோயிலை மீண்டும் கட்டினர், தெய்வம் தங்களுக்கு அதிர்ஷ்டத்தை அளித்தது என்று நம்பினர் – இந்த நம்பிக்கையை சிலர் இன்னும் கடைப்பிடிக்கின்றனர். சாங் (960-1279) மற்றும் யுவான் (1279-1368) வம்சங்களின் போது இங்கு வாழ்ந்த தமிழ் வணிகர்களின் சமூகத்தால் குவான்சோ மற்றும் அதைச் சுற்றியுள்ள கிராமங்களில் கட்டப்பட்ட இரண்டு பெரிய கோயில்கள் உட்பட ஒரு டஜனுக்கும் மேற்பட்ட இந்து கோயில்கள் அல்லது கோயில்களின் வலையமைப்பாக இருக்கலாம் என்று வரலாற்றாசிரியர்கள் நம்பும் இடங்களில் செடியன் ஆலயமும் ஒன்றாகும்.

சேறு நிறைந்த புறவழிச்சாலைகள் மற்றும் பழைய கல் முற்ற வீடுகளைக் கொண்ட சில ஆயிரம் ஆண்டுகள் பழமையான கிராமமான சேடியனில் வசிப்பவர்களுக்கு, சீனாவின் பல பகுதிகளில் வணங்கப்படும் பெண் போதிசத்துவரான குவானின் மற்றொரு வடிவம் மட்டுமே.

ஆனால் இந்த கிராமத்தில் வசிப்பவர்கள் தினமும் காலையில் ஊதுபத்தி ஏற்றி வழிபடும் தெய்வம் சீனாவில் வேறு எங்கும் காணக்கிடைக்காத தெய்வம். குறுக்கு கால்களுடன் அமர்ந்தபடி, நான்கு கைகள் கொண்ட தேவி மென்மையாக புன்னகைக்கிறார், இரண்டு உதவியாளர்களுடன், தோற்கடிக்கப்பட்ட ஒரு அரக்கன் தனது காலடியில் படுத்திருக்கிறார்.) தி இந்து)

சீனாவின் கலாச்சாரம் மிக உயர்ந்த தரத்தில் இருக்க வேண்டும், வரலாற்றில் சில காலத்திற்கு முந்தையது என்ற கருத்தை ஒருவர் பெறுகிறார்.

வரலாறு.

அமெரிக்காவுக்கான சீனாவின் முன்னாள் தூதர் ஹூ ஷி ஒருமுறை கூறினார், “இந்தியா தனது எல்லையைத் தாண்டி ஒரு வீரரைக் கூட அனுப்பாமல் 20 நூற்றாண்டுகளாக சீனாவை வென்று கலாச்சார ரீதியாக ஆதிக்கம் செலுத்தியது” என்று கூறினார். 

மகாபாரதம் சீனாவைக் குறிக்கிறது.

மகாபாரதம், நூல் 6, அத்தியாயம் 9 (ம.பொ.6.9) பின்வருமாறு குறிப்பிடுகிறது:-

வடக்கின் கோத்திரங்களில் மிலேச்சாக்கள், மற்றும் க்ருர ர்கள், யவனர்கள், சீனர்கள், கம்போ ஜர்கள், தாருனாக்கள் மற்றும் பல மிலேச்ச பழங்குடியினர் உள்ளனர்; சுக்ருத்வாகர்கள், குலதவர்கள், ஹூணர்கள், பாரசிகர்கள்; ரமணர்கள், மற்றும் தசமாலிகர்கள். சிவுகர்கள், மற்றும் புலிந்தர்கள் மற்றும் கசாக்கள், ஹூனர்கள், பஹ்லவர்கள், சாகர்கள், யவனர்கள், சவரர்கள், பவுண்ட்ரர்கள், கிராதர்கள், காஞ்சிகள், திராவிடர்கள், சிங்களர்கள் மற்றும் கேரளர்கள்.

அவை பின்வருமாறு விவரிக்கப்பட்டன .

அவர்கள் வசிஷ்ட முனிவர் மற்றும் அவரது பசுவின் பாதுகாவலர்களாக விவரிக்கப்பட்டனர்,( மன்னர் விஸ்வாமித்திரரின் தாக்குதல்)

பஹ்லவர்கள், தாரதர்கள், கிராதர்கள், யவனர்கள், சாகர் கள், ஹரஹுனர்கள், சீனர்கள், துகாரர்கள், சிந்தவர்கள், ஜகுதர்கள்ஸ, ரமதர்கள், முண்டர்கள், பெண்கள் ராஜ்ஜியத்தில் வசிப்பவர்கள், தங்கனர்கள், கேகயர்கள், மாலவர்கள் மற்றும் கஸ்மிரா(காஷ்மீர்) மக்கள் ஆகியோர் பாண்டவ மன்னன் யுதிஷ்டிரருக்கு கப்பம் செலுத்துவதாக (3,51) குறிப்பிடப்பட்டனர்.

யவனர்கள், கிராதர்கள், கந்தர்வர்கள், சீனர்கள், சவரர்கள், பார்பராக்கள், சாகர்கள், துஷாரர்கள், கன்கர்கள், படவர்கள், ஆந்திரர்கள், மத்ரகர்கள், பௌந்திரர்கள், புலிந்தர்கள், ராமதர்கள், கம்போஜர்கள் ஆகியோர் ஆரியவர்த்த ராஜ்ஜியங்களுக்கு அப்பாற்பட்ட பழங்குடிகளாக ஒன்றாகக் குறிப்பிடப்பட்டனர். அவர்களைக் கையாள்வதில் ஆரியவர்த்த மன்னர்களுக்குச் சந்தேகம் இருந்தது. (12,64)

பாண்டவர்களின் பயண விளக்கங்களில் சீனா குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

கீழேயுள்ள பத்தி, இந்த சீனாக்களை விவரிக்கிறது, உயரமான இமயமலையில் அமைந்துள்ளது: மகாபாரத புத்தகம் 3, அத்தியாயம் 176 (எம்.பி.எச் 3.176):-

பத்ரி (உத்தரகண்டில் பத்ரிநாத்) என்று அழைக்கப்படும் இடத்தை விட்டு வெளியேறி, கடினமான இமயமலைப் பகுதிகளைக் கடந்து, அவற்றை விட்டுவிட்டு, சீனா, துக்காரா, தாராடா மற்றும் குலிந்தாவின் அனைத்து கடினமான பருவநிலைகளையும் தாண்டி, நகைகள் நிறைந்த, பாண்டவர்கள் போன்ற போர் வீரர்கள், புலிந்தர்களின் (கிராதர்கள்) மன்னரான சுவஹுவின் தலைநகரை அடைந்தனர்.

கிராட்டாஸ்( கிராதர்)

பீமன் தன் இனத்தின் அழிவுக்கு காரணமான தவுதமுலகன் என்ற சீன மன்னனைப் பற்றிக் குறிப்பிடுகிறார் (5,74). “தௌதமுலகா” என்ற பெயர் “சுத்தமான வேர்”( Clean root) என்று மொழிபெயர்க்கப்படுகிறது, மேலும் இது கடைசி சியா பேரரசர் ஜீ (கிமு 1728–1675) பற்றிய குறிப்பாக இருக்கலாம், இதன் பெயர் சீன மொழியில் “சுத்தமானது” என்று பொருள்படும்.

சீனாவில் இருந்து வந்த மான் தோல்கள் (5,86) என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளன. வசுதேவ கிருஷ்ணனுக்கு சீனாவிலிருந்து ஆயிரம் மான் தோல்களை அன்பளிப்பாகக் கொடுக்க விரும்பிய திருதராஷ்டிர மன்னன்:- சீனாவிலிருந்து கொண்டு வரப்பட்ட ஆயிரம் மான் தோல்களையும், அவன் புகழுக்குரிய பிற பொருட்களையும் அவனுக்குக் கொடுப்பேன். ஹான் வம்சத்தின் போது (கிமு 2 ஆம் நூற்றாண்டு மற்றும் கிபி 2 ஆம் நூற்றாண்டுக்கு இடையில்), மான் தோல்கள் 400,000 நாணயங்களைக் குறிக்கும் அடையாள பண நோட்டுகளை தயாரிக்கப் பயன்படுத்தப்பட்டன.

மகாபாரதத்தில் பிரக்ஜோதிஷா அல்லது அசாமின் மன்னர் பகதத்தனின் படைகளில் சீனர்கள் கிராதர்களுடன் தோன்றுகிறார்கள் என்பது அனைவரும் அறிந்ததே.

.சபாபர்வனத்தில் இந்த அரசன் கிராதர்களாலும், சினாக்களாலும் சூழப்பட்டவன் என்று விவரிக்கப்பட்டுள்ளது. பீஷ்மபர்வத்தில்ல், மஞ்சள் நிறத்தில் உள்ள கிராதர்கள் மற்றும் சினாக்களைக் கொண்ட பகதத்தனின் படை கர்ணிகரர்களின் காடு போல காட்சியளித்தது.

புராணங்களின் புவியியலாளர்களின் மதிப்பீட்டில் இந்தியாவின் கிழக்கில் வாழும் அனைத்து மக்களையும் கிராதர்கள் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தியுள்ளனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

கிழக்குத் தீவுக்கூட்டத்தின் தீவுகளில் வசிப்பவர்கள் கூட இதிகாசங்களில் கிராதர் களாகக் கருதப்பட்டனர்.

தங்கம், வெள்ளி, ரத்தினங்கள், சந்தனம், சோற்றுக்கற்றாழை, துணிகள் மற்றும் துணிகள் ஆகியவற்றின் செல்வத்தைப் பற்றிய குறிப்பு சுவர்ணத்வீபத்தில் சேர்க்கப்பட்ட பகுதிகளுடன் அவர்களின் தொடர்பை தெளிவாகக் காட்டுகிறது.

எனவே, கிராதர்களுக்கும் சினாக்களுக்கும் இடையிலான தொடர்பு, இந்தியர்கள் கிழக்குப் பாதைகள் வழியாக சீனர்களைப் பற்றி அறிந்து, அவர்களை ஒரு கிழக்கு மக்களாகக் கருதினர், இந்தோ-மங்கோலியர்களான கிராதர்களுடன் தொடர் கொண்டிருந்தனர், திபெத்திய-பர்மன் பகுதிகளிலும் இமயமலை மற்றும் கிழக்கிந்தியப் பகுதிகளிலும் வாழ்ந்தனர், கிராதா என்ற சொல் கிராந்தி அல்லது கிராதியிலிருந்து உருவானது. கிழக்கு நேபாளத்தில் உள்ள ஒரு குழுவின் பெயர்.

“சன் ஹௌ சூ, குரங்கு ராஜா மற்றும் சுவான் சாங் ஆகியோரின் கதை.

இது ஒரு விறுவிறுப்பான மற்றும் நகைச்சுவையான கதை, இந்து காவியமான ராமாயணத்தைப் போன்ற ஒரு சாகசக் கதை, ராமாயணத்தைப் போலவே, மனித முயற்சியின் நுணுக்கமான அம்சங்களின் ஒரு தார்மீகக் கதையாகும்.

இந்தியாவுக்கான அர்ப்பணிப்புடன் புத்தகம் முடிவடைகிறது: இந்த வேலையை புத்தரின் தூய பூமிக்கு அர்ப்பணிக்கிறேன். புரவலர் மற்றும் ஆசானின் கருணையை அது திருப்பித் தரட்டும், இழந்த மற்றும் அழிக்கப்பட்டவர்களின் துன்பங்களைத் தணிக்கட்டும்….’ ..

ஆரம்பகால இந்திய இலக்கியங்களில் சீனா எப்போதும் வடக்கின் மலைப்பிரதேசங்களில் கிராதர்களின் நாடு முழுவதும் நிலப் பாதை மூலம் இந்தியாவுடன் இணைக்கப்பட்டதாகக் காட்டப்பட்டுள்ளது.

மகாபாரதத்தின் வனபர்வனத்தில், பாண்டவ சகோதரர்கள் பத்ரிக்கு வடக்கே இமயமலைப் பகுதி வழியாக மலையேற்றத்தின் போது சினர்களின் நாட்டைக் கடந்து கிராத மன்னர் சுபாஹுவின் ராஜ்ஜியத்தை அடைந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

சபாபர்வனத்திலும் இமயமலை மக்களுடன் (ஹைமாவதாக்கள்) சீனர்கள் நெருக்கமான உறவு உடையவர் எனக் கூறப் படுகிறது.

திபெத் அல்லது நேபாளத்துடன் அடையாளம் காணப்பட்ட பாலி நூல்களின் ஹிமவந்தப்பேசா ஹைமாவதாக்களின் நிலம் சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி உள்ளது.

சசனவம்சத்தில் இப்பகுதி சினாரத்தா என்று கூறப்படுகிறது. இதனால், இமயமலைக்கு அப்பால் சீனா இருப்பதாக இந்தியர்களுக்குத் தெரிந்திருந்தது என்பதும், அதற்கேற்ப இமயமலைப் பகுதிகளில் சேர்க்கப்பட்டது என்பதும் தெளிவாகிறது.

. வீரபுருஷ்டானின் நாகார்ஜுனகொண்டா கல்வெட்டில், சீனா (சீனா) சிலட்டா அல்லது கிராதாவுக்கு அப்பால் இமயமலையில் இருப்பதாகக் கூறப்படுகிறது.

கிராதர் க்கள் வசிக்கும் இமயமலைப் பகுதிகளுக்கு சீனாவின் நெருக்கத்தைப் பற்றிய இந்த குறிப்புகள், திபெத்திய-பர்மன் பிரதேசங்கள் வழியாக இந்தியர்கள் சீனாவை அடைய வழக்கமான பாதைகள் இருந்தன என்பதைக் காட்டுகின்றன.

அர்ஜூனன் சீனா வழியாகச் சென்ற பிறகு ஹேமகூட பகுதியைக் கைப்பற்றினான் என்று பாணபட்டர் ஹர்ஷ சரிதத்தில் கூறியதில் அத்தகைய சில நிலப் பாதை மறைமுகமாகக் குறிப்பிடப் படுகிறது.

வாசுதேவகிந்தியில் விவரிக்கப்பட்டுள்ள ஹுணர்கள் மற்றும் கசாக்கள் நாடு முழுவதும் சிந்து சமவெளியில் இருந்து சீனா வரையான சாருத்தரின் பயணத் திட்டத்தில் மத்திய ஆசியா முழுவதும் இருந்த நீண்ட பாதை குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது, மேலும் மிலிந்தபனோவில் வங்கா, த க்கோலா மற்றும் சுவர்ணத்விபா வழியாகச் செல்லும் கடல் பாதை பற்றிய குறிப்பும் இருக்கலாம்.

ஆனால் ஏராளமான பண்டைய இந்திய நூல்களில் சீனா கிழக்கு இமயமலைப் பகுதிகளுக்கு அருகில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது என்பதில் எந்த சந்தேகமும் இல்லை, இதன் வழியாக இந்த நாட்டை இந்தியாவுடன் இணைக்கும் வழக்கமான பாதைகள் மிகவும் ஆரம்ப காலத்திலிருந்தே கடந்து சென்றன.

இந்தப் பாதைகளில்தான் இந்தியா முதன்முதலில் சீனாவுடன் தொடர்பு கொண்டு அதனுடன் வணிக உறவுகளை வளர்த்துக் கொண்டது, இது கி.மு இரண்டாம் நூற்றாண்டில் சான் கியான் என்பவரால் குறிப்பிடப்படுகிறது.

யுன்னானில் ஏராளமான பழைய பகோடாக்கள் உள்ளன. அவற்றில் சில சீனாவில் மிகவும் பழமையானவை மற்றும் அழகானவை.

குடங்களின் வரிசைகளைக் (மங்கள கட்டா) காட்டும் அவர்களின் கார்னிஸ் மற்றும் மூலை அலங்காரம், சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி இந்திய செல்வாக்கைக் காட்டிக்கொடுக்கின்றன

இந்த பகோடாக்களின் பல செங்கற்களில் சமஸ்கிருத கல்வெட்டுகள் உள்ளன, அவை ஒரு எழுத்தில் பௌத்த மந்திரங்கள் மற்றும் சூத்திரங்களைக் கொண்டுள்ளன, இது 9 ஆம் நூற்றாண்டில் நாளந்தா மற்றும் காமரூபாவில் உள்ள நீரோட்டத்தை ஒத்திருக்கிறது.

தா-லீக்கு அருகிலுள்ள சுங் செங் சுவின் பகோடாவிலிருந்து அவலோகிதேஸ்வராவின் அழகிய வெண்கல சிலை யுனானின் பௌத்தர்கள் அடைந்த உயர்ந்த தரமான கலாச்சாரம் மற்றும் கைவினைத்திறனுக்கு ஒரு குறியீடாகும்.

எனது ஆங்கிலப் பதிவு

தொடர்புடைய கட்டுரைகள்

யுனானின் பௌத்தர்கள்.

மகாபாரதத்தில் சீனா

சீனாவில் பண்டைய இந்து மதம்

சிடியா கோயில் சீனா

Join 7,486 other followers
%d bloggers like this: