இந்திய வரலாறு இக்ஷ்வாகு முதல் சந்திரகுப்த மௌரியர் வரை


. இக் கட்டுரையில் மேல் உள்ள படத்தை பெரிதாக்கிப் பார்க்கவும்.Zoom.

இந்தியாவின் பெரும்பாலான வரலாற்றுப் பாடப்புத்தகங்கள் மௌரிய வம்சம் மற்றும் பிம்பிசாரருடன் தொடங்குகின்றன, அந்தக் காலத்திற்கு முன்பு இந்தியாவில் வரலாறு இல்லை என்பது போல, அவற்றை புராணங்கள் என்றும் கவிஞர்களின் அவரவர் கற்பனையில் மிகைப்படுத்துவதாகவும் கூறப்பட்டு நிராகரிக்கப்படுகின்றன.

அலெக்சாண்டரின் இந்தியப் படையெடுப்பிற்கு முன்பே இந்தியாவின் வரலாறுதொடங்குகிறது.அலெக்சாண்டரின் படையெடுப்பு கிரேக்க வரலாற்றாசிரியர்களால் புனையப்பட்ட ஒரு கட்டுக்கதையாகும்.ஆனால் வேதங்கள், புராணங்கள், ராமாயணம், மகாபாரதம், சமஸ்கிருதம் மற்றும் தமிழ் இலக்கியங்கள், தொல்லியல், வெளிநாட்டு இலக்கியம், குறிப்பாக கிரேக்கம், உலக மொழிகளுக்கும் சமஸ்கிருதம் மற்றும் தமிழுக்கும் இடையிலான சொற்பிறப்பியல் ஒற்றுமைகள், இந்தியாவிலும் வெளிநாட்டிலும் மீட்கப்பட்ட கலைப்பொருட்களின் வானியல் / கார்பன் கார்பன் C4 dating, அகச்சிவப்பு Infrared dating காலவரிசை ஆகியவை இந்திய நூல்கள் கூறுவதை உறுதிப்படுத்துகின்றன.

இந்திய வரலாற்றைப் புரிந்து கொள்ள, இந்திய நூல்களை திறந்த மனதுடன் அணுகுங்கள்.நான் மேல் குறிப்பிட்ட ஆதாரங்களை, சான்றுகளைக் கொண்டு இந்திய வரலாற்றை அணுகுங்கள்.ஆரியப் படையெடுப்பு என்பது ஆங்கிலேயர் நம்மைப் பிரித்தாளும் செயத சூழ்ச்சி என்பதைப் புரிந்து கொள்ளுங்கள்.

தமிழ்ப் பண்பாட்டுடன் சனாதன தர்மம் இணைந்திருந்தது.மன்னர்களுக்கு இடையே வழக்கமாக நடக்கும் போர்களைத் தவிர வடக்கு தெற்குப் பிரிவினை எதுவும் இல்லை.

. இந்தியாவின் வரலாறு ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகள் வரை நீண்டுள்ளது.இந்தியாவில் நேரம் என்ற கருத்தாக்கத்தின்படி காலம் சுழற்சியானது, நேரியல் அல்ல,சூரிய வம்சம், சந்திர வம்சம், சூரியவம்சம், சந்திரவம்சம் என இரண்டு பெரிய வம்சங்கள் இருந்தன.சூரிய வம்சம் அதன் மூதாதையரான மனு ஒரு திராவிட மன்னராக இருந்தபோதிலும், வட இந்தியாவில் இக்ஷ்வாகுவால் சூரிய (அ) இக்க்ஷ்வாகு வம்சம் நிறுவப்பட்டது, அதே நேரத்தில் சந்திர வம்சம் வம்சம் ,தென்னிந்தியாவிலும் மனுவின் மகள் இளாவால் நிறுவப்பட்டது.

. தென்னிந்திய மன்னர்கள் தங்கள் வம்சாவளியைக் கண்டறிந்தனர். சூரிய, இக்க்ஷ்வாகு வம்சம் மற்றும் சந்திர வம்சம்,இலட்சக்கணக்கான ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ,திரேதா யுகத்தில் தொடங்கிய இக்ஷ்வாகு வம்சம் துவாபர யுகம் வரை நீடித்தது.( மனு நீதி சோழன் மற்றும் சிபிச்சக்கரவர்த்தி இதில் அடங்குவர்.)

அது அயோத்தியிலிருந்து தோற்கடிக்கப்பட்டு விரட்டப்பட்ட மன்னர் சுமித்ரனுடன் முடிவுற்றது.

பின்னர் சந்திர வம்சத்தைச் சேர்ந்த மகத வம்சம், பிருஹத்ரதனின்று சந்திரவம்சம் அந்தப் பண்டைய காலத்திலிருந்து தொடர்ச்சியைக் காண்கிறோம்.

கி.மு. 3138 மகாபாரதப் போருக்கு முன்னர் ரத வம்சம்.1. முதலாம் ப்ருஹர்த்ரதன் :-மகாபாரதத்தின் படி, ப்ருஹத்ரத வம்சத்தை நிறுவிய முதலாம் பிரகத்ரதர், மன்னர்களின் சந்திர வம்சத்தின் (சந்திரவம்சம்) சந்ததியான சம்வர்ணனின் மகனான மகா குருவின் வம்சாவளியைச் சேர்ந்த ஏழாவது மகனான உபரிச்வர வசுவின் மூத்த மகன் ஆவார். ( உபரிச்ரவ வசு தமிழ் மன்னர். இது பற்றிய எனது ஆங்கிலக் கட்டுரையைப் படிக்கவும்.பாண்டவர்களுக்கும் கௌரவர்களுக்கும் இடையில் குருஷேத்திரத்தில் ,மகாபாரதப் போருக்கு சுமார் கி.மு 3709 அல்லது 571 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு அவர் மகத இராச்சியத்தை நிறுவினார்.மகாபாரதம், முக்கிய புராணங்கள் மற்றும் மற்ற அனைத்து பண்டைய இந்து, பௌத்த மற்றும் சமண நூல்கள் மற்றும் மரபுகளின்படி இந்த போர் நடந்தது. கலியுகம் தொடங்குவதற்கு 36 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு (அதாவது தற்போதைய யுகம்),கி.மு. 3102 பிப்ரவரி 20 ஆம் தேதி தொடங்கியது, இந்து வானியலாளர்களின் ஆய்வுப்படி,வாசுதேவரின் மகனான ஸ்ரீ கிருஷ்ணர் , இந்த உலகத்திலிருந்து புறப்பட்ட உடனேயே கலியுகம் தொடங்கியது. (இந்திய சகாப்தங்கள்-, கோட்ட வெங்கட சேலம்).

பிரகத்ரதன் காசி மன்னனின் இரண்டு இரட்டையரான மகள்களை மணந்தார்; ஒரு ரிஷியின் ஆசீர்வாதத்தால், ஜராசந்தன் என்ற மிகவும் சக்திவாய்ந்த மகனைப் பெற்றார். மன்னன், தனது வலிமைமிக்க மகன் ஜராசந்தனை மகத சிங்காசனத்தில் அமர்த்திய பின்னர், ஒரு காட்டிற்கு சென்று ஒரு துறவு வாழ்க்கையை நடத்தினார். இந்த சூழலில் மகாபாரதம், ஜராசந்தனின் அடுத்த முக்கிய வம்சத்தை வழங்கியது, சில தலைமுறை மன்னர்கள் முதலாம் பிரகத்ரதன் மற்றும் ஜராசந்தன் (அல்லது இரண்டாம் பிரகத்ரதன் என்றும் அழைக்கப்படுவதுண்டு) இடையிலான இடைவெளியில் விடுபட்டது – (Vide_Mahabharata, சபா பர்வா. 1அத்தியாயம் முதல் 19 வரை).மத்ஸ்ய புராணத்தில் முதலாம் பிரகத்ரதன் மற்றும் ஜராசந்தன் அல்லது இரண்டாம் பிரகத்ரதன் இடையே உள்ள மன்னர்களின் பெயர்கள் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன, புவனனின் மகன் ஜராசந்தன் குருவின் வம்சாவளியைச் சேர்ந்த 15 வது சந்ததியும், மகத வம்சத்தின் நிறுவனர் முதலாம் பிரகத்ரதனின் வம்சாவழியைச் சேர்ந்த பத்தாவது பெயரும் உள்ளன. மத்ஸ்ய புராணத்தின் படி பின்வரும் அட்டவணை வம்சாவளியின் வரிசையைக் காட்டுகிறது. (அத்தியாயம் 59): -.

1. சம்வர்ணா2. குரு (கௌரவ வம்சத்தின் நிறுவனர் தனது தலைநகரை பிரயாகத்திலிருந்து குருஷேத்திரத்திற்கு மாற்றினார்.)3. சுதன்வன், பரிக்ஷித், பிரஜனா, ஜக்னு அல்லது ஜானு அல்லது யஜு4. சுஹோத்ரா.5. சியாவன6. கிரிமி (அல்லது கிருதி)7. சைத்யா அல்லது உபரிச்சரவாசு அல்லது பிரதிபா8. (1) மகத வம்சத்தை நிறுவிய முதலாம் பிரகத்ரதன். (கி.மு. 3709)9. (2) குசாக்ரா10. (3) ரிஷபம் அல்லது ரிஷபம்.11· (4) புஷ்பவத் அல்லது புண்யாவத்12. (5) புஷ்பா அல்லது புண்ணியம்13. (6) சத்யதிருதி அல்லது சத்யஹிதா.14. (7) இரண்டாம் சுத்வான் அல்லது தனுஷன்.15. (8) சர்வ16. (9) புவனா அல்லது சம்பாவா.I7. (10) இரண்டாம் பிரகத்ரதன் அல்லது ஜராசந்தா.( http://trueindianhistory-kvchelam.blogspot.in/2009/08/kings-of-magadha-before-great.html )மிகவும் பயன்படக்கூடிய மேற்கண்ட வலைத்தளத்திற்கு செல்லுங்கள் .

மகாபாரதம் மகதத்தின் முதல் ஆட்சியாளர் என்றுபிரகத்ரதனை அழைக்கிறது. ஹர்யங்கா வம்சத்தின் மன்னர் பிம்பிசாரர் ஒரு சுறுசுறுப்பான மற்றும் ஆக்ரமிப்புக் கொள்கையை வழிநடத்தி, மேற்கு வங்கத்தில் அங்கத் தை வென்றார்.மன்னர் பிம்பிசாரரின் மரணம் அவரது மகன் இளவரசர் அஜாதசத்ருவின் கைகளினால் நேர்ந்தது. அண்டை மாநிலமான கோசலத்தின் மன்னரும், பிம்பிசார மன்னரின் மைத்துனருமான பசேனடி, (Pasanaadi) , காசியை உடனடியாக திரும்பப் பெற்றார்.அஜாதசத்ரு மன்னன் கங்கை நதிக்கு வடக்கே உள்ள லிச்சாவியுடன் நடத்திய போரின் காரணம் குறித்துக் குறிப்புகள் சற்று வேறுபடுகின்றன. அஜாதசத்ரு அந்தப் பகுதிக்கு ஒரு அமைச்சரை அனுப்பியதாகத் தெரிகிறது, அவர் மூன்று ஆண்டுகளாக லிச்சாவிகளின் ஒற்றுமையைக் குலைத்தார். கங்கை ஆற்றின் குறுக்கே தனது தாக்குதலைத் தொடங்க, அஜாதசத்ரு , பாடலிபுத்ரம் நகரில் ஒரு கோட்டையைக் கட்டினார். கருத்து வேறுபாடுகளால் சிதைந்த லிச்சாவிகள் அஜாதசத்ருவுடன் சண்டையிட்டனர். அவர்களை தோற்கடிக்க அஜாதசத்ருவுக்கு பதினைந்து ஆண்டுகள் பிடித்தன. அஜாதசத்ரு இரண்டு புதிய ஆயுதங்களை எவ்வாறு பயன்படுத்தினார் என்பதை சமண நூல்கள் கூறுகின்றன: ஒரு உண்டிவில் போன்ற ஒரு ஆயுதம் மற்றும் ஊஞ்சல் போலாகும் மற்றொரு ஆயுதம் முற்ஞ மூடப்பட்ட தேர், இவைகளைப் பயன் படுத்தினார்.இது நவீன டாங்கிகளுடன் ஒப்பிடப்பட்டுள்ளது.

பாடலிபுத்ரா வணிக மையமாக வளரத் தொடங்கியது மற்றும் அஜாதசத்ருவின் மரணத்திற்குப் பிறகு மகதத்தின் தலைநகராக மாறியது.

ஹரியங்கா வம்சம் (கி.மு. 600 – கி.மு 413)தொகுபாட்டியா அல்லதுபிம்பிசாரர் (கிமு 544-493)அஜாதசத்ரு (கிமு 493-461)உதயபத்ராஅனுருத்தமுண்டாநாகதாசகர்சிசுனக வம்சம் (கிமு 413–345)[தொகு]சிசுநாகா (கிமு 413–395)காகவர்ண கலசோகா (கிமு 395–367)மகாநந்தின் (கிமு 367–345)நந்த வம்சம் (கிமு 345-321)[தொகு]மகாநந்தினின் முறையற்ற மகனான மகாபத்ம நந்த உக்ரசேனர் (கிமு 345 இலிருந்து) மகாநந்தனின் பேரரசை மரபுரிமையாகப் பெற்ற பின்னர் நந்த சாம்ராஜ்யத்தை நிறுவினார்.

பண்டுகா

பங்கூபதி,பூதபால,ராஷ்டிரபால,கோவிஷானகா,தசாசிதகாகா,கைவர்த்தா, தன நந்தா (அக்ராம்ஸ், சாந்தரம்ஸ்) (கிமு 321 வரை), சந்திரகுப்த மௌரியரால் தூக்கியெறியப்பட்டார்.

//en.m.wikipedia.org/wiki/Magadha

பிம்பிசாரர் முதல் இன்றைய நாள் வரை, இந்திய வரலாறு தெளிவாக உள்ளது ,

இருப்பினும் இந்தியாவின் மத்திய கால சரித்திரம் பற்றி சில தவறான தகவல்கள் உள்ளன.

வடநாட்டில் உள்ள மற்றும் சில வம்சங்களை நான் கண்டுபிடித்தேன், ஆந்திரா இக்ஷ்வாகுகள் மற்றும் தமிழர்கள் உட்பட தென்னிந்திய வம்சங்களைப் பற்றி எழுதுவேன்.சமஸ்கிருதம், தமிழ் ஆகிய இரு மொழிகளையும் மற்றும் பிற இந்திய மொழிகளில் இருந்து நான் மேற்கோள் காட்டுவேன்.

தொடர்புடைய கட்டுரைகள்.

.

. https://ramanan50.wordpress.com/2014/12/27/kings-list-india-by-puranas-validate

https://ramanan50.wordpress.com/2014/12/26/lunar-dynasty-india-chandra-vamsa-of-mahabharata-list/

. History of India from Ikshvaku to Chandra Gupta Maurya

,

Join 7,498 other followers

தமிழகத்தின் நிலப்பரப்பு விவரங்கள் சஞ்சயன் மகாபாரதத்தில் வர்ணனை


சஞ்சயன், மகாபாரதத்தில் லெமூரியா கண்டம், தமிழ் நிலப் பரப்பு விளக்கம்?சஞ்சயன் மகாபாரதத்தில் வர்ணனை

Keep reading

தமிழ் வரலாறு பதினைந்து லக்ஷம் வருடங்களுக்கு முற்பட்டது சென்னையில் அகழாய்வு


ஆனால் தற்போது மேற்கூறிய ஆய்வின் மூலமாக, சென்னை அடுத்த Athirampakkam கள ஆய்வில் ராபர்ட் புரூஸ் கண்டு எடுத்த கல் கருவிகள் சுமார் பதினைந்து லக்ஷம் வருடங்களுக்கு முற்பட்டது என்பது தெரிய வந்துள்ளது

Keep reading

சோழர் ராமனின் இக்ஷ்வாகு குலத்தவர் காஸ்யப கோத்திரம்


கர்னல் கெரினியின் கூற்றுப்படி சோழர் என்ற சொல் காலா அல்லது கோல என்ற வடமொழிச் சொல்லிலிருந்து வந்தது.இச்சொல் கருப்பு எனப் பொருள் தரும்.தென் திசையில் இருந்த இனத்தின் நிறம் கருப்பு. (இராமனும் கிருஷ்ணனும் கருமை நிறத்தவர் . விஷ்ணு கரிய மால் என தமிழ் இலக்கியங்களில் அழைக்கப் படுகிறார்).அதாவது, சோழர்களின் மூதாதையர்கள் வரலாற்றுக்கு முற்பட்ட திராவிடர்களாக இருந்தனர் என்பதைக் குறிக்கிறது. கோலா என்ற சொல் சோழன் ஆனது என்று கெரினி கூறுகிறார்.

Keep reading

இந்தியாவின் பதினாறு தொன்மையான பேரரசுகளில் சிபி சோழர் பேரரசு


இந்தியாவில் பல வம்சங்கள் இருந்தபோதிலும், சூரிய, சூரிய, சந்திர, சந்திர வம்சங்கள் என்ற இரண்டு வம்சங்கள், சந்திர வம்சங்கள் மற்றவை அனைத்தும் தோன்றியவை. இதில் பண்டைய தமிழ் மன்னர்களான சோழ, ஆந்திர மன்னர்களும் அடங்குவர்.பதினாறு பேரில் ஒருவரான ஷோடசர் என்று குறிப்பிடப்படும் சோழப் பேரரசர், உசினாரவசு என்றும் அழைக்கப்படும் சிபிச்சக்ரவர்த்தி ஆவார்.

Keep reading

சமஸ்கிருத ஸ்லோகங்கள் அந்தணர்களுக்குபாராட்டுதல் சோழர் சூரிய வம்ச ராஜேந்திர சோழன் செப்பேடுகள்


இதற்கு பதிலை ராஜேந்திர சோழர் ஈசாளம் செப்பேடுகள் வழங்குகிறது. கீழே காண்க.

Keep reading

.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: