വിഗ്രഹത്തിന്റെ കാൽക്കൽ എത്തുമ്പോൾ ചൂടുവെള്ളം തണുക്കുന്നു ലക്ഷ്മി വെങ്കിടേശ്വര ഗബ്ബൂർ

Thirumukkoodal Appan. Image

ഇന്ത്യയിലെ ക്ഷേത്രങ്ങള് ഒരിക്കലും എന്നെ അത്ഭുതപ്പെടുത്തുന്നില്ല. ആത്മീയ ശക്തിയുടെ ഉറവിടങ്ങൾ എന്നതിലുപരി, അവ വാസ്തുവിദ്യാ അത്ഭുതങ്ങൾ കൂടിയാണ്. പല ക്ഷേത്രങ്ങളും ജ്യോതിശാസ്ത്രപരമായി വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്നു. ചിലത് ആകാശസംഭവങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ചില ക്ഷേത്രങ്ങൾ ഒരേ രേഖാംശത്തിൽ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്നു. പന്ത്രണ്ട് ജ്യോതിർലിംഗ ക്ഷേത്രങ്ങൾ ഫിബനോച്ചി സർപ്പിള രൂപപ്പെടുന്നു. ഒരു പ്രത്യേക സമയത്ത് സൂര്യരശ്മികൾ ഒരു പ്രത്യേക സ്ഥലത്ത് വീഴുന്ന ക്ഷേത്രങ്ങളുണ്ട്. ശിവലിംഗം ഒരു ദിവസം അഞ്ച് തവണ നിറം മാറുന്ന ക്ഷേത്രങ്ങളുണ്ട്….പട്ടിക തുടരുന്നു.

ഇപ്പോൾ ഈ അതിശയകരമായ ക്ഷേത്രങ്ങളുടെ മറ്റൊരു കൂട്ടിച്ചേർക്കൽ. കർണ്ണാടകയിലെ റായ്ച്ചൂർ ജില്ലയിലെ ഗബ്ബൂരിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ലക്ഷ്മി വെങ്കിടേശ്വര ക്ഷേത്രമാണിത്. ഈ ക്ഷേത്രത്തിന് കുറഞ്ഞത് 800 വർഷമെങ്കിലും പഴക്കമുണ്ട്. കല്യാണ ചക്കുക്യന്മാരാണ് ഇത് നിർമ്മിച്ചത്.ശ്രീ വെങ്കിടേശ്വരനെ കൂടാതെ ഹനുമാനും ഈ ക്ഷേത്രത്തിൽ ഉണ്ട്.ഇവിടെ, അഭിഷേകം ചൂടുവെള്ളം ഉപയോഗിച്ച് നടത്തുന്നു, വിഗ്രഹത്തിന്റെ കാൽക്കൽ എത്തുമ്പോൾ അത് തണുക്കുന്നു. നീരാവി ഉയരുന്നത് കാണാം. എന്നിരുന്നാലും, ചൂടുവെള്ളം കാൽക്കൽ ഒഴിക്കുന്നു, അത് ചൂടായി തുടരുന്നു.

ശ്രീ. ലക്ഷ്മി വെങ്കിടേശ്വര ക്ഷേത്രം, ഗബ്ബൂർ, റായ്ച്ചൂർ ജില്ല, കർണാടക.

റായ്ച്ചൂർ ജില്ലയിലെ ടെമ്പിൾ പട്ടണം എന്നാണ് ഗബ്ബുരു അറിയപ്പെടുന്നത്. പട്ടണത്തിൽ 30 ക്ഷേത്രങ്ങളും 28 പാറക്കെട്ടുകളും ഉണ്ട്. പ്രാചീനകാലത്ത് ഗബ്ബൂർ ഗർഭപുര, ഗോപുരഗ്രാമം എന്നീ പേരുകളിലും അറിയപ്പെട്ടിരുന്നു.. ഈ ക്ഷേത്രങ്ങളിൽ പലതും കല്യാണി ചാലൂക്യരുടെ ഭരണകാലത്താണ് നിർമ്മിച്ചത്. ഹനുമാൻ, ഈശ്വരൻ, വെങ്കിടേശ്വരൻ, മാലേ ശങ്കരൻ, ബംഗാര ബസപ്പ, മഹാനന്ദേശ്വരൻ, ഏലു ഭാവി ബസവണ്ണ, ബൂഡി ബസവേശ്വര ക്ഷേത്രം എന്നിവയാണ് ഗബ്ബൂരിലെ പ്രധാന ക്ഷേത്രങ്ങൾ. അവശിഷ്ടങ്ങളിൽ മറ്റ് നിരവധി ക്ഷേത്രങ്ങൾ ഉണ്ട്

https://en.m.wikipedia.org/wiki/Gabbur
എങ്ങിനെ എത്തിച്ചേരാം. ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള എയർപോർട്ട് ബാംഗ്ലൂർ. റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ. റായ്ച്ചൂർ.Bangalore.To നിന്ന് റായ്ച്ചൂരിലേക്കുള്ള ബസുകൾ ലഭ്യമാണ്, എണ്ണത്തിൽ പരിമിതമായ എണ്ണം മാത്രമുള്ള ലോക്കൽ ബസുകൾ ലഭ്യമാണ്. ടാക്സികള് ലഭ്യമാണ്.

ഇതേക്കുറിച്ച് ഇംഗ്ലീഷിലുള്ള എന്റെ ലേഖനം

M

About this blog.

Join Multi lingual Ramanisblog for Researched articles on the Presence of Sanatan Dharma throughout the world,Hinduism Practices, Special Vedic Mantras , History of India, Tamils, Special,Unique Temples Of India. Articles in Tamil, Telugu, Kannada, Malayalam,Hindi and English.

,

Designed with WordPress.com

ഈ ലേഖനം എന്റെ ഇംഗ്ലീഷ് ലേഖനത്തിന്റെ പരിഭാഷയാണ്. വിവര് ത്തനം ചെയ്തത് Microsoft പരിഭാഷകന് . പരിഭാഷയിലെ അപാകതകളെക്കുറിച്ച് ദയവായി എന്നെ അറിയിക്കുക. നിങ്ങളുടെ സമയത്തിനും പരിശ്രമത്തിനും ഞാൻ നന്ദിയുള്ളവനായിരിക്കും. സത്യം പ്രചരിപ്പിക്കുക എന്നതാണ് ബ്ലോഗിന്റെ ലക്ഷ്യം

%d bloggers like this: