ಲಕ್ಷ್ಮಿ ವೆಂಕಟೇಶ್ವರ ಗಬ್ಬೂರು ವಿಗ್ರಹದ ಪಾದಗಳನ್ನು ತಲುಪುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಬಿಸಿ ನೀರು ತಣ್ಣಗಾಗುತ್ತದೆ

Trinetra Dashabhuja Anjaneya.image.

ಭಾರತದ ದೇವಾಲಯಗಳು ನನ್ನನ್ನು ಆಶ್ಚರ್ಯಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ನಿಲ್ಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅವು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಶಕ್ತಿಯ ಆಕರಗಳಾಗಿರುವುದಲ್ಲದೆ, ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪದ ಅದ್ಭುತಗಳೂ ಆಗಿವೆ. ಅನೇಕ ದೇವಾಲಯಗಳು ಖಗೋಳಶಾಸ್ತ್ರೀಯವಾಗಿ ಜೋಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಕೆಲವು ಆಕಾಶದ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ. ಕೆಲವು ದೇವಾಲಯಗಳು ಒಂದೇ ರೇಖಾಂಶದಲ್ಲಿ ಜೋಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಹನ್ನೆರಡು ಜ್ಯೋತಿರ್ಲಿಂಗ ದೇವಾಲಯಗಳು ಫಿಬನೋಚಿ ಸುರುಳಿಯನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ. ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಬೀಳುವ ದೇವಾಲಯಗಳಿವೆ. ಶಿವ ಲಿಂಗವು ದಿನಕ್ಕೆ ಐದು ಬಾರಿ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ದೇವಾಲಯಗಳಿವೆ…. ಪಟ್ಟಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ.

ಈಗ ಈ ಅದ್ಭುತ ದೇವಾಲಯಗಳಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಸೇರ್ಪಡೆ. ಕರ್ನಾಟಕದ ರಾಯಚೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಗಬ್ಬೂರಿನಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ವೆಂಕಟೇಶ್ವರ ದೇವಾಲಯವಿದೆ. ಈ ದೇವಾಲಯವು ಕನಿಷ್ಠ 800 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಕಲ್ಯಾಣ ಚಕುಕ್ಯರು ನಿರ್ಮಿಸಿದರು. ಈ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ವೆಂಕಟೇಶ್ವರನನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಹನುಮಂತನಿದ್ದಾನೆ. ಇಲ್ಲಿ, ಅಭಿಷೇಕವನ್ನು ಬಿಸಿ ನೀರಿನಿಂದ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ವಿಗ್ರಹದ ಪಾದಗಳನ್ನು ತಲುಪಿದಾಗ ಅದು ತಣ್ಣಗಾಗುತ್ತದೆ. ನೀರಿನ ಆವಿ ಏರುವುದನ್ನು ಒಬ್ಬರು ನೋಡಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬಿಸಿ ನೀರನ್ನು ಪಾದಗಳಿಗೆ ಸುರಿಯಲಾಗುತ್ತದೆ , ಅದು ಬಿಸಿಯಾಗಿಯೇ ಇರುತ್ತದೆ

ಲಕ್ಷ್ಮಿ ವೆಂಕಟೇಶ್ವರ ಗಬ್ಬೂರು ವಿಗ್ರಹದ ಪಾದಗಳನ್ನು ತಲುಪುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಬಿಸಿ ನೀರು ತಣ್ಣಗಾಗುತ್ತದೆ

ಗಬ್ಬೂರು ಅನ್ನು ರಾಯಚೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ದೇವಾಲಯ ಪಟ್ಟಣ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪಟ್ಟಣದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ೩೦ ದೇವಾಲಯಗಳು ಮತ್ತು ೨೮ ಶಿಲಾಶಾಸನಗಳಿವೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಗಬ್ಬೂರು ಅನ್ನು ಗರ್ಭಪುರ ಮತ್ತು ಗೋಪುರಗ್ರಾಮ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ದೇವಾಲಯಗಳನ್ನು ಕಲ್ಯಾಣಿ ಚಾಲುಕ್ಯರ ಆಳ್ವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ. ಗಬ್ಬೂರಿನ ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ದೇವಾಲಯಗಳೆಂದರೆ ಹನುಮಾನ್, ಈಶ್ವರ, ವೆಂಕಟೇಶ್ವರ, ಮಲೆ ಶಂಕರ, ಬಂಗಾರ ಬಸಪ್ಪ, ಮಹಾನಂದೀಶ್ವರ, ಏಲುಭಾವಿ ಬಸವಣ್ಣ ಮತ್ತು ಬೂದಿ ಬಸವೇಶ್ವರ ದೇವಾಲಯ; ಪಾಳುಬಿದ್ದಿರುವ ಇನ್ನೂ ಹಲವಾರು ದೇವಾಲಯಗಳಿವೆ

https://en.m.wikipedia.org/wiki/Gabbur
ತಲುಪುವುದು ಹೇಗೆ. ಹತ್ತಿರದ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ.ಬೆಂಗಳೂರು. ರೈಲ್ವೆ ನಿಲ್ದಾಣ. ರಾಯಚೂರು. Bangalore.To ಗಬ್ಬೂರು ಕಡೆಯಿಂದ ರಾಯಚೂರಿಗೆ ಬಸ್ಸುಗಳು ದೊರೆಯುತ್ತವೆ. ಸ್ಥಳೀಯ ಬಸ್ಸುಗಳು ಸೀಮಿತ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿವೆ. ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಲಭ್ಯವಿವೆ

K

ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ನನ್ನ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಲೇಖನ

Join Ramanisblog for Researched articles on the Presence of Sanatan Dharma throughout the world,Hinduism Practices Special Vedic Mantras , History of India, Tamils, Special,Unique Temples Of India

நாற்பது இந்து சம்ஸ்காரங்கள் (சடங்குகள்), பெயர்கள், விவரங்கள்.


  அவையாவன,( மனப்பாங்கு , ஒழுக்கம் மற்றும் தொழில் சார்ந்த அடுக்குகள்)

பிராமணர்கள்,

சத்திரியர்கள்,

வைசியர்கள் மற்றும்

சூத்திரர்கள்.

முதல் மூன்று பிரிவினரும் அனைத்து சம்ஸ்காரங்களையும் செய்ய கட்டளையிடப்பட்டுள்ளனர்.

இம்மூன்று பிரிவினரும், ‘த்விஜஸ்’ (இரு பிறப்பாளர்கரள் ) என்று அழைக்கப்படுகின்றனர்.

ಮುಸ್ಲಿಂ ದೇವಾಲಯ ಧ್ವಂಸದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಮರೆಮಾಚಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಡಾ.ಭೈರಪ್ಪ ಅವರನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ


15 ದಿನಗಳ ನಂತರ ನಡೆದ ಮುಂದಿನ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, ಈ ಮೊದಲು ನನಗೆ ಯಾವುದೇ ಉತ್ತರ ಸಿಗದ ಕಾರಣ ನಾನು ಮತ್ತೆ ಅದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದೆ. ಪಾರ್ಥಸಾರಥಿ ಕೋಪದಿಂದ ಸಭೆಯನ್ನು ಅಲ್ಲಿಯೇ ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದರು. ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ನಂತರ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಠ್ಯಕ್ರಮ ಪರಿಷ್ಕರಣಾ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ಪುನಾರಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಹೆಸರು ಕಾಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು” ಎಂದು ಡಾ.ಭೈರಪ್ಪ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು.

“ಐದು ಸದಸ್ಯರ ರಚನೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಬದಲಿಗೆ, ಎಡಪಂಥೀಯ ಇತಿಹಾಸಕಾರನನ್ನು ನೇಮಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಈ ಸಮಿತಿಯು ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಧ್ಯಯನ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿತು ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಮರೆಮಾಚಿತು. ಎಲ್ಲಾ ಪಾಠಗಳು ಎಡಪಂಥೀಯ ಸಿದ್ಧಾಂತಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಅಧಿಕೃತ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಕೈಬಿಡಲಾಯಿತು ಆಕ್ರಮಣಕಾರರನ್ನು ವೀರರೆಂದು ಬಿಂಬಿಸಿದ ಪಾಠಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತದ ನಿಜವಾದ ಸಂಪತ್ತು, ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಜ್ಞಾನವು ಆ ಪುಸ್ತಕಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಲಿಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚಿನ ರಾಜ್ಯಗಳು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ, ಎಲ್ಲರೂ ನಮ್ರತೆಯಿಂದ ಪಠ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಯಾರೂ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು..

,

K

%d bloggers like this: