విగ్రహ పాదాలకు లక్ష్మి వెంకటేశ్వర గబ్బూరు చేరడంతో వేడినీరు చల్లగా మారుతుంది

Rajaraja Chola,aka Arunmozhi Barman,Chola King.image

భారతదేశంలోని దేవాలయాలు నన్ను ఆశ్చర్యపరచడం ఎప్పటికీ ఆపలేదు. అవి ఆధ్యాత్మిక శక్తికి మూలాలుగా ఉండటమే కాకుండా, నిర్మాణ అద్భుతాలు కూడా. అనేక దేవాలయాలు ఖగోళపరంగా సమలేఖనం చేయబడ్డాయి. కొన్ని ఖగోళ సంఘటనలతో ముడిపడి ఉంటాయి. కొన్ని దేవాలయాలు ఒకే రేఖాంశంలో సమలేఖనం చేయబడతాయి. పన్నెండు జ్యోతిర్లింగ దేవాలయాలు ఫిబానోచి స్పైరల్ ను ఏర్పరుస్తాయి. సూర్యకిరణాలు ఒక నిర్దిష్ట సమయంలో ఒక నిర్దిష్ట ప్రదేశంలో పడే దేవాలయాలు ఉన్నాయి. శివలింగం రోజుకు ఐదుసార్లు రంగులు మార్చే దేవాలయాలు ఉన్నాయి….జాబితా కొనసాగుతుంది.

ఇప్పుడు ఈ అద్భుతమైన దేవాలయాలకు మరొక అదనంగా ఉంది. కర్ణాటకలోని రాయచూర్ జిల్లా, గబ్బూర్ వద్ద ఉన్న లక్ష్మీ వేంకటేశ్వర ఆలయం ఇది. ఈ ఆలయం కనీసం 800 సంవత్సరాల పురాతనమైనది. దీనిని కళ్యాణ చాకుక్యులు నిర్మించారు.ఈ ఆలయంలో శ్రీవేంకటేశ్వరునితో పాటు హనుమంతుడు కూడా ఉన్నాడు.ఇక్కడ వేడినీటితో అభిషేకం నిర్వహిస్తారు మరియు విగ్రహ పాదాలకు చేరినప్పుడు చల్లగా మారుతుంది. నీటి ఆవిరి పెరగడాన్ని చూడవచ్చు. అయితే, వేడినీటిని పాదాల వద్ద పోస్తారు, అది వేడిగా ఉంటుంది.

శ్రీ. లక్ష్మీ వేంకటేశ్వర ఆలయం, గబ్బూర్, రాయచూర్ జిల్లా, కర్ణాటక.

గబ్బూరును రాయచూర్ జిల్లాలోని టెంపుల్ టౌన్ అని పిలుస్తారు. పట్టణంలో 30 దేవాలయాలు మరియు 28 రాతి కట్టడాలు ఉన్నాయి. ప్రాచీన కాలంలో గబ్బూరును గర్భపుర, గోపురగ్రామం అని కూడా పిలిచేవారు. వీటిలో అనేక దేవాలయాలు కల్యాణి చాళుక్యుల పాలనా కాలంలో నిర్మించబడ్డాయి. గబ్బూరులోని కొన్ని ప్రముఖ దేవాలయాలలో హనుమంతుడు, ఈశ్వరుడు, వేంకటేశ్వరుడు, మాలే శంకరుడు, బంగార బసప్ప, మహానందీశ్వరుడు, ఏలుభావి బసవన్న మరియు బూడి బసవేశ్వరాలయం ఉన్నాయి; శిథిలావస్థలో ఉన్న అనేక ఇతర దేవాలయాలు ఉన్నాయి

https://en.m.wikipedia.org/wiki/Gabbur
ఎలా చేరుకోవాలి. సమీప విమానాశ్రయం.బెంగళూరు. రైల్వే స్టేషన్. రాయచూర్.Bangalore.To గబ్బూరు నుండి రాయచూరుకు బస్సులు, పరిమిత సంఖ్యలో స్థానిక బస్సులు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ట్యాక్సీలు అందుబాటులో ఉన్నాయి.

ఇది ఆంగ్లంలో నా వ్యాసం యొక్క అనువాదం. అనువాదంలో తప్పులు ఉంటే దయచేసి నాకు తెలియజేయండి. మైక్రోసాఫ్ట్ ట్రాన్స్ లేటర్ ద్వారా అనువాదం. తప్పులను సరిదిద్దడానికి మీ సమయం మరియు కృషికి నేను కృతజ్ఞుడను. అభినందనలు

https://ramanisblog.in/2021/11/23/hot-water-turns-cold-as-it-reaches-idols-feet-lakshmi-venkateswara-gabbur/

Te

,

One response to “విగ్రహ పాదాలకు లక్ష్మి వెంకటేశ్వర గబ్బూరు చేరడంతో వేడినీరు చల్లగా మారుతుంది”

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: