ಸಂಗಮ ಸಾಹಿತ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಹಾಭಾರತ ದ್ವಿಭಾಷಾ ಪೋಸ್ಟ್

Bhishma at his death bed Kurukshetra war.image

ತಮಿಳು ಮತ್ತು ಸನಾತನ ಧರ್ಮವು ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳನ್ನು ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ ವಿರೋಧಿಸಿದೆ, ಉತ್ತರ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಆರ್ಯರು ತಮಿಳನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದರು, ತಮಿಳು ವೇದ ಮತ್ತು ಮಹಾಕಾವ್ಯ ಪುರಾಣಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿಲ್ಲ, ಉತ್ತರ ಕ್ಷೇತ್ರದ ರಾಜರು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ರಾಜರಿಗೆ ಪ್ರತಿಕೂಲರಾಗಿದ್ದರು, ರಾಜರು ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಜನರು ಅದೇ ರೀತಿ ಉತ್ತರದ ಜನರನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸಿದರು. ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಜಾತಿಗಳು ಸುಳ್ಳು ಇತಿಹಾಸಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ವಿಭಜನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ. ಭಾರತ ಎಂಬ ಬ್ರಿಟಿಷರ ಕೆಲಸವನ್ನು ಇಂದಿಗೂ ಕೆಲವರು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸರ್ಕಾರದ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸರ್ಕಾರದ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು. ತಮಿಳು ಮತ್ತು ಸನಾತನ ಧರ್ಮವು ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳನ್ನು ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ ವಿರೋಧಿಸಿದೆ, ಉತ್ತರ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಆರ್ಯರು ತಮಿಳನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದರು, ತಮಿಳು ವೇದ ಮತ್ತು ಮಹಾಕಾವ್ಯ ಪುರಾಣಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿಲ್ಲ, ಉತ್ತರ ಕ್ಷೇತ್ರದ ರಾಜರು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ರಾಜರಿಗೆ ಪ್ರತಿಕೂಲರಾಗಿದ್ದರು, ರಾಜರು ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಜನರು ಅದೇ ರೀತಿ ಉತ್ತರದ ಜನರನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸಿದರು.

நாற்பது இந்து சம்ஸ்காரங்கள் (சடங்குகள்), பெயர்கள், விவரங்கள்.


  அவையாவன,( மனப்பாங்கு , ஒழுக்கம் மற்றும் தொழில் சார்ந்த அடுக்குகள்)

பிராமணர்கள்,

சத்திரியர்கள்,

வைசியர்கள் மற்றும்

சூத்திரர்கள்.

முதல் மூன்று பிரிவினரும் அனைத்து சம்ஸ்காரங்களையும் செய்ய கட்டளையிடப்பட்டுள்ளனர்.

இம்மூன்று பிரிவினரும், ‘த்விஜஸ்’ (இரு பிறப்பாளர்கரள் ) என்று அழைக்கப்படுகின்றனர்.

ಮುಸ್ಲಿಂ ದೇವಾಲಯ ಧ್ವಂಸದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಮರೆಮಾಚಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಡಾ.ಭೈರಪ್ಪ ಅವರನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ


15 ದಿನಗಳ ನಂತರ ನಡೆದ ಮುಂದಿನ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, ಈ ಮೊದಲು ನನಗೆ ಯಾವುದೇ ಉತ್ತರ ಸಿಗದ ಕಾರಣ ನಾನು ಮತ್ತೆ ಅದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದೆ. ಪಾರ್ಥಸಾರಥಿ ಕೋಪದಿಂದ ಸಭೆಯನ್ನು ಅಲ್ಲಿಯೇ ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದರು. ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ನಂತರ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಠ್ಯಕ್ರಮ ಪರಿಷ್ಕರಣಾ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ಪುನಾರಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಹೆಸರು ಕಾಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು” ಎಂದು ಡಾ.ಭೈರಪ್ಪ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು.

“ಐದು ಸದಸ್ಯರ ರಚನೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಬದಲಿಗೆ, ಎಡಪಂಥೀಯ ಇತಿಹಾಸಕಾರನನ್ನು ನೇಮಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಈ ಸಮಿತಿಯು ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಧ್ಯಯನ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿತು ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಮರೆಮಾಚಿತು. ಎಲ್ಲಾ ಪಾಠಗಳು ಎಡಪಂಥೀಯ ಸಿದ್ಧಾಂತಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಅಧಿಕೃತ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಕೈಬಿಡಲಾಯಿತು ಆಕ್ರಮಣಕಾರರನ್ನು ವೀರರೆಂದು ಬಿಂಬಿಸಿದ ಪಾಠಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತದ ನಿಜವಾದ ಸಂಪತ್ತು, ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಜ್ಞಾನವು ಆ ಪುಸ್ತಕಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಲಿಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚಿನ ರಾಜ್ಯಗಳು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ, ಎಲ್ಲರೂ ನಮ್ರತೆಯಿಂದ ಪಠ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಯಾರೂ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು..

ಈ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಈ ಐತಿಹಾಸಿಕ ದೋಷಗಳನ್ನು ಸಂಬಂಧಿತ ಪುರಾವೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನಾನು ಗಮನಸೆಳೆದಿದ್ದೇನೆ. ಸಂಗಮ ಸಾಹಿತ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಹಾಭಾರತ
ಸಂಗಮ ಸಾಹಿತ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಹಾಭಾರತ
புறநானூறு. ಪುರಾಣನೂರು.

ಪೆರುಂಜೊಟ್ಟು ಉದ್ಯಾನ್ ಚೆರಾಲಾಥನ್. ಭರತ ಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ಸೇನೆಗಳಿಗೆ ಆಹಾರ ಒದಗಿಸಿದ ಚೇರಾ ರಾಜ ಜಿ. ಪೆರುಂಜೋರು ಉತ್ತಿಯನ್ ಎಂಬ ಘಟನೆಯನ್ನು ಈ ಹಾಡು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ದುರ್ಯೋಧನ ಮತ್ತು ಕೌರವರು ಐದು ಪಾಂಡವರ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಿದರು; ಅವರು ಹೋರಾಡಿ ನಿಧನರಾದರು. ಈ ಹಾಡಿನ ಅರ್ಥವೇನೆಂದರೆ, ಯುದ್ಧದ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ, ಚೆರಾಲಾಥನ್ ಯೋಧರಿಗೂ ಬಹಳ ಸಂತೋಷವನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ‘ಅಲಂಗು ಹುಬ್ಬು ಐವೆರೋದು ಸಿನೆ
ಭೂಮಾಲೀಕ ಪ್ರಾಂತ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಪೊಲಾಂಪೂನ್
ವೆಟ್ ‘ಸುವೆಟ್’ ಮೆಟೀರಿಯಲ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿ
ಮಹಾ ಮುನ್ನಡೆ
(ಸಮಾನಾಂತರ-2)

ಅರ್ಜುನನು ಬಾಣಗಳಿಂದ ತುಂಬಿದ ಮತ್ತು ಕವಚವನ್ನು ಧರಿಸಿದ ಬಾಣ-ಚಿಪ್ಪನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ. ಈ ಹಾಡಿನ ಸಾಹಿತ್ಯದ ಅರ್ಥವೆಂದರೆ ಅವನು ಭೀಮ್ ಅವನ ಹಿರಿಯ ಸಹೋದರ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಭೀಮನ ಪಾಕಶಾಲೆಯ ಶ್ರೇಷ್ಠತೆಯನ್ನು ಸಹ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ-ಸಿರುಪನಾರುಪದೈ 238-239. ‘ಚಿಕ್ಕಚಿತ್ರಗಳನ್ನು. ಕಾವೇರಿ ಪೋಷಿತ ಕಾವೇರಿ ಕಂಬ ಕಚೈ ಪುಗಜ್ ತಮ್ಮುನ್ (ಸಣ್ಣ ಹೆಜ್ಜೆಗಳು, 238-239

ಪತಿರುಪತುವಿನ ಒಂದು ಶ್ಲೋಕ (14) ಕೌರವರ ಸ್ನೇಹಿತ ಕರ್ಣನನ್ನು ಅಕುರಾನ್ ಎಂದು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಕರ್ಣನನ್ನು ಸೂರ್ಯನ ಮಗ ಎಂದು ಸ್ತೋತ್ರದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ (ಮುಲ್ಲೈ ಕಾಳಿ, 28). ದುರ್ಯೋಧನ ಮತ್ತು ಇತರರ ಪಿತೂರಿಯಿಂದಾಗಿ, ಪಾಂಡವರು ತಂಗಿದ್ದ ಅರಕು ಅರಮನೆ ( ಮೇಣದ ಅರಮನೆ) ಗೆ ಬೆಂಕಿ ಹಚ್ಚಲಾಯಿತು. ಮತ್ತೊಂದು ಕಲಿತೋಕೈ ಹಾಡು (ಪಲೈಕಲಿ, 25) ಭೀಮನ ಸಹೋದರರನ್ನು ಬೆಂಕಿಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಿದ ಕಥೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ದೇಶಭಕ್ತಿಗೀತೆಗಳು (14)

ಐದು ಪಾಂಡವರು ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ನೂರು ಕೌರವರನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮತ್ತೊಂದು ಸಂಗಮ ಶ್ರೇಷ್ಠ ದಾಖಲೆಗಳು ಪೆರುಂಪನಾದ್ರುಪ್ಪದೈ.
ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಮಾನವ ಸೇವೆಗಳ ಇಲಾಖೆ
ಬೇರಾಮಾರ್ಕ್ ಹಿಂದೆ ಬಹಳ ದೂರ
ಔರಾಚ್ ಸೇರು ಐವರ್ ಲೈಕ್
  (ಪ್ರಮುಖ ಹಂತಗಳು, 415-417)

ಈ ಶ್ಲೋಕಗಳು ಪಾಂಡವರು ಯುದ್ಧಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ನೂರು ( ಕೌರವರು) ಸಾಯುವಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ವಿಜಯವನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅರ್ಥ..
ಇವು ಕೇವಲ ಮಾದರಿಗಳು.

https://ramanisblog.in/2022/11/18/mahabharata-in-sangam-literature-bilingual-post/

. ಈ ಲೇಖನವು ನನ್ನ ಲೇಖನದ ಅನುವಾದವನ್ನು ಇಂಗ್ಲಿಷ್ನಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿದೆ. ನಾನು ಯಾಂಡೆಕ್ಸ್ ಅನುವಾದ ಉಪಕರಣವನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದೇನೆ. ದೋಷಗಳಿದ್ದರೆ ದಯವಿಟ್ಟು ತಿಳಿಸಿ. ನಾನು ಲೇಖನದ ನಿಕಟ ಕಡೆಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮೂಲ ಒದಗಿಸಿದ.’ಸಲಹೆಗಳಿಗೆ ನಾನು ಕೃತಜ್ಞನಾಗಿರುತ್ತೇನೆ.

%d bloggers like this: