லலிதா சோபனம் பாற்கடல் கடைதல் அய்யப்பன் தோற்றம்


லலிதா சோபனம் ஒவ்வொரு நாளும் அந்தண குடும்பங்களைச் சேர்ந்த பெண்களால், குறிப்பாக (பாலக்காடு பகுதியினர்),அவர்கள் குளித்த பிறகு பாடப்படுவது வழக்கம்.

அங்கு அஸ்து( அப்படியே ஆகட்டும் ) தேவதைகள், எண்ணிக்கையில் இரண்டு பேர் வானில் சுற்றித் திரிந்து ‘இது நடக்கட்டும்’ (அஸ்து) என்று கூறிக் கொண்டே இருக்கிறார்கள் என்று நம்பப்படுகிறது.

பிரம்மாவின் ஆலோசனையின் பேரில் அவர்கள் பிரார்த்தனை செய்தனர்.

லலிதா தேவி அவதாரம் எடுத்தாள்.

காமேஸ்வரனை (சிவபெருமானின் அழகிய கனவான் வடிவம்) திருமணம் செய்து கொண்ட அவள், பின்னர் பண்டாசுரனையும் அவனது பெரிய படையையும் அழித்தாள்.

அதன் பிறகு ரதி தேவியின் (மன்மதனின் மனைவி) வேண்டுகோளைக் கேட்டு அன்பின் மன்மதனை உயிர்ப்பித்தாள்.

தேவி வசிக்கும் ஸ்ரீபுரம் பற்றிய விரிவான விளக்கத்தையும் சோபனம் தருகிறது.

இந்த கதை லலிதா சகஸ்ர நாமத்திலும் சொல்லப்படுகிறது.

லலிதாம்பாள் சோபனம்.

 1. மங்களகரமான லலிதாம்பாள் சோ பனத்தை நாம் பாடிக் கொண்டிருக்கிறோம், அதனால் சுப காரியங்கள் நடக்கும். அழகான கணபதி, சுப்பிரமணியர், சரஸ்வதி தேவி ஆகியோர் நம் முன் வந்து நம்மைக் காக்கட்டும். 33 கோடி தேவர்கள், இந்திரன், புனித மும்மூர்த்திகள், வேதம் கற்ற பிராமணர்கள், 43 முக்கோணங்களைக் கொண்ட உருவத்திற்குத் தலைமை தாங்கும் தேவியும், காமேசர் என்று அழைக்கப்படும் சிவபெருமானும் நம்மைக் காக்கட்டும்.

காமாட்சி தேவியை மகிழ்விக்க காஞ்சிபுரத்தில் அகத்திய முனிவர் தவம்.

 1. அகத்தியர் உலகம் முழுவதும் பயணம் செய்து வந்த ஆதி பிராமண முனிவர் காஞ்சிபுரத்தில் ஜோதி காமாட்சியை வழிபட்டு தவம் செய்தார். மகாவிஷ்ணு லோப முத்திரையின் கணவர் முன் சங்கு, சக்கரம் மற்றும் ஒரு புத்தகத்தை வலது கைகளில் ஏந்தியபடி வந்தார்.

நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.

 1. அகத்திய முனிவர் மிகுந்த பக்தியுடன் பதினாறு விதமான உபசரிப்புகளைச் செய்து, தன் உடல் முழுவதையும் வணங்கி, வேதங்களால் ஜெபித்து, அங்கேயே நின்றார். பானையிலிருந்து பிறந்த முனிவரின் தவத்துடன் அந்த ஹயக்ரீவர், “அகத்தியரே, நீ என்னை நன்றாக வழிபட்டாய். உனக்கு என்ன தேவை?” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 2. குதிரையின்( ஹயக்ரீவர்) அமிர்தம் போன்ற வார்த்தைகளைக் கேட்ட மித்ர வருணனின் மகன், “காக்கும், ஆசீர்வதிக்கும் கடவுளே, நான் கேட்கும் வரத்தை எனக்குத் தாருங்கள். இந்த கலியுகத்தில் சாதாரண மக்கள் தெய்வீகத்தை உணரக்கூடிய ஒரு வழிமுறையை எனக்குச் சொல்லுமாறு நான் உங்களைக் கெஞ்சிக் கேட்டுக் கொள்கிறேன்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 3. சாதாரண மக்களுக்கு நன்மை செய்யும் வரம் கேட்ட அகத்தியரிடம், ஹயக்ரீவர், “ஓ அகத்தியரே, இக்கேள்விக்கு முன்பு சியவன முனிவரிடம் பதில் சொல்லப்பட்டிருக்கிறது. ஆனால் நீங்கள் கேட்டதால், நான் உங்களுக்குச் சொல்கிறேன். தயவுசெய்து அன்புடனும் கவனத்துடனும் இதைக் கேளுங்கள். எல்லா மக்களும் கேட்கட்டும்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்

நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.

 1. ஹயக்ரீவர் ஆதி பராசக்தியை மனதிற்குள் வணங்கி, பார்வதி தேவியின் தாமரை போன்ற பாதங்களை வணங்கி, அகத்திய முனிவர் கேட்டதையெல்லாம் சொல்ல ஒப்புக்கொண்டார். பிறகு அகத்தியருடன் தனது ஆசிரமத்திற்குச் சென்றான். அங்கே அகத்தியர் அவனைப் பொருத்தமான ஆசனத்தில் அமரச் செய்து, மிகுந்த பணிவுடன் கேட்டான். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 2. அகத்திய முனிவர் ஹயக்ரீவரை அன்போடு கேட்டபோது, “ஓ கடவுளே, எல்லாப் புனித நூல்களும் உன்னிடமிருந்து பிறந்தவை. எனவே, சிறந்த அத்தேவியின் அவதாரத்தைப் பற்றி தயவு செய்து எனக்கு விரிவாகச் சொல்லுங்கள்.” அவர் பார்வதி தேவியின் அவதாரங்களைப் பற்றி சொல்லத் தொடங்கினார். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.

ஹயக்ரீவரால் தேவியின் மகத்துவத்தைப் பற்றிச் சொல்வதன் தொடக்கம்.

 1. பராசக்திக்கு தொடக்கமோ, முடிவுமோ இல்லை, அவள்தான் உலகம் முழுவதற்கும் அடிப்படையாக இருக்கிறாள். அவளுடைய பிரகாசமான வடிவங்கள் அனைத்தையும் பற்றி எவரும் சொல்ல முடியாது, ஆனால் எனக்குத் தெரிந்தவரை அவளுடைய வடிவங்களைப் பற்றி நான் உங்களுக்குச் சொல்ல முயற்சிப்பேன். முதலில் பிரம்மா தியானம் செய்தபோது அவருக்கு உதவ அவள் வந்தாள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 2. முன்னொரு காலத்தில் தேவேந்திரன் தன் வெள்ளை யானையின் மீது மூன்று உலகங்களையும் சுற்றிக் கொண்டிருந்தபோது, அவன் புலன்கள் அனைத்தையும் இழந்து, தன் கர்வத்தால், சிவபெருமானையோ, பார்வதி தேவியையோ வணங்குவதைப் பற்றிக் கவலைப்படவில்லை. எனவே சிவன் துர்வாச முனிவரின் பெருமையைக் கட்டுப்படுத்த அனுப்பினார். மேலும் துர்வாசர் இந்திரனின் கைகளில் ஒரு மாலையைக் கொடுத்தார். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 3. இந்திரன் தன் கர்வத்தின் காரணமாக மாலையைப் பெற்று யானையின் தலையில் வைத்தான். அந்த யானை தனது தும்பிக்கையைப் பயன்படுத்தி அதை எடுத்து பூமியில் வைத்து மிதித்தது, இதைக் கண்ட துர்வாசர் மிகவும் கோபமடைந்து இந்திரனை சபித்தார். தேவி அவனிடம் சொன்னாள், இது உன்னுடைய பெருமையல்லவா உன்னை இதைச் செய்ய வைத்தது. நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 4. முனிவர் சபித்துவிட்டுச் சென்றபின், இந்திரன் தன் ஊருக்குத் திரும்பி வந்து, தீய சகுனங்களைக் கண்டு பயந்து, தன் ஆசிரியரான பிருஹஸ்பதியிடம் செய்தி அனுப்பினான். அவர் வந்தபோது, அவர் தனது ஆசிரியருக்கு ஒரு இருக்கையை வழங்கி அவருக்கு வணக்கம் செலுத்தினார், மேலும் அவரிடம் இவ்வாறு கூறினார், “என் நாட்டில் தீய சகுனங்கள் காணப்படுகின்றன. தயவுசெய்து ஐயா, எனக்கு ஒரு வழி சொல்லுங்கள்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 5. தேவர்களின் ஆசிரியர் இந்திரனிடம், “எல்லாச் செயல்களின் பலனையும் அனுபவிக்க வேண்டும். நீங்கள் ஒரு பாவச் செயலைச் செய்தால், அது மீட்பைச் செய்வதன் மூலம் போய்விடாது. அது வேறு ஏதாவது செயலால் போய்விடாது. நான் உங்களுக்குச் சொல்கிறேன், பாவத்திற்கான ஒரே மாற்று மருந்து கடவுள் விஷ்ணு மட்டுமே.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 6. கொலை, களவு, காயப்படுத்துதல், மது அருந்துதல், வேறு ஒருவரின் மனைவியைப் பற்றி நினைப்பது ஆகியவை அஞ்சத்தக்க ஐந்து பெரிய பாவங்கள். பாவிகளின் சாதியைப் பொறுத்து அறியாமையால் இவை செய்யப்பட்டால், மீட்பு உண்டு, ஆனால் பிரம்மஹத்திக்கு (பிராமணர்களைக் கொல்வது) சாஸ்திரங்களில் எந்த மீட்பும் இல்லை, இந்திரன். களவு செய்த பாவத்திற்காக நான் உனக்கு ஒரு கதை சொல்வேன், இந்திரன்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 7. காஞ்சிபுரத்தில் திருட்டில் ஈடுபட்டிருந்த ஒரு திருடன், தன் பொக்கிஷங்கள் அனைத்தையும் காட்டின் நடுவில் புதைத்தான். ஒரு திருடன் திருடன் இருந்த ஒரு வேடன் அவனைப் பின்தொடர்ந்து சென்று புதைக்கப்பட்டிருந்த எல்லாச் செல்வங்களையும் பறித்துக் கொண்டான்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 8. “அவன் தன் மனைவிக்கு அந்தச் செல்வத்தையெல்லாம் கொடுத்தான், அவற்றைச் சேமித்து வைத்த பிறகு அவள் தன் கணவனிடம் பேசினாள், வால்மீகியின் சாபத்தால், வேட்டைக்காரர்களுக்குச் செல்வம் பெருகாது என்று சொன்னாள். ஆகவே, நான் சொல்லுகிற தர்மத்தை நீ செய்தால், நீ பலனடைவாய்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 9. “அவளுடைய ஞானமான வார்த்தைகளுக்குக் கீழ்ப்படிந்து, அந்த வேடன் கிராமங்களுக்கும், தோட்டங்களுக்கும், கோயில்களுக்கும் சென்று பக்தியுடன் எல்லாச் செல்வங்களையும் பிராமணர்களுக்குத் தானமாகக் கொடுத்தான். வேடனும் வேட்டைக்காரனும் இறக்கவிருந்தபோது நீண்ட காலத்திற்குப் பிறகு, யமனின் தூதர்களும், விஷ்ணு மற்றும் பிரம்மாவின் தூதர்களும் அவர்களை தங்கள் நிலங்களுக்கு அழைத்துச் செல்ல வந்தனர்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 10. நாரத முனிவர் அவர்களிடம் 12 ஆண்டுகளுக்கு காற்றின் வடிவம் இருக்கும் என்று கூறினார். ஏனெனில், களவாடப்பட்ட செல்வத்தை மீட்பது தர்மமாகும். எனவே, இறைவனின் அருளால் செல்வத்தைப் பெற்றவர்கள் தங்கள் பாவங்களை இழந்து ஆசீர்வாதங்களைப் பெற்றனர். இந்திரனைப் பாருங்கள், அந்த செல்வந்தர்கள் முக்தி அடைந்தனர்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 11. “மக்களைப் பாதுகாக்கும் அரசன் மட்டுமே குற்றவாளிகளைத் தண்டிக்க முடியும், சாதாரண மக்கள் பசுவை பலியிட்டால், தேவி கோபமடைந்து அவர்களை எரிப்பாள். யுவனஸ்வ மன்னனின் அக்னி யாகத்தில், தேவர்கள் ஒருவருக்கொருவர் சண்டையிட்டு, கொள்ளைப் பொருள்களுக்காக சண்டையிட்டனர், பிரம்மா அந்த காணிக்கைகளை முறையாகப் பங்கிட்டுக் கொண்டு அவர்களுக்கு விநியோகித்தார்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 12. “மது அருந்துகிறவர்களுக்கு நரகம் உண்டு, அது அவர்கள் குடிக்கும் ஒவ்வொரு துளிக்கும் ஒரு வருஷம். வேறொரு சரீரத்தின் மனைவியை அனுபவிப்பதன் மூலம், ஒரு நபரின் ஆயுட்காலம் குறைகிறது, மேலும் அவர்கள் தங்கள் பாவத்திற்காக நோயைப் பெறுவார்கள், இறுதியில் நரகத்தில் பாதிக்கப்படுவார்கள். வேறொருவரின் மனைவியை விரும்பியதால், ராவணன் இறந்தான். பாஞ்சாலியால் துரியோதனன் இறந்தான். மற்றொரு மனிதனின் மனைவியை ஒருபோதும் விரும்பாதவர்களுக்கு, ஒரு பிரச்சினையும் இல்லை.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 13. “குடிப்பழக்கம் மற்றும் வேறொருவரின் மனைவியை விரும்புதலோடும் பெரிய பாவங்கள் ஐந்து. நான் ஏன் இதைச் சொன்னேன் என்றால், நீ இந்தப் பாவங்களையெல்லாம் செய்தாய் என்பதுதான். தேவியின் 15 எழுத்து மந்திரத்தை திரும்பத் திரும்ப உச்சரிப்பதால், முக்தி இல்லாத பாவங்கள் அழிக்கப்படுகின்றன. ஆனால் தயவுசெய்து இதுபோன்ற பாவங்களைச் செய்யாதீர்கள். நான் இப்போது சொல்கிறேன், இந்திரன், “நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 14. சில காலத்திற்கு முன்பு நீயும் தேவர்களும் தாதாவின் மகனான விஸ்வரூபனை உனது புரோகிதராக நியமித்திருந்தீர்கள். அவன் உனக்கு எந்தத் தீமையும் செய்ததில்லை. அவரது மாமா ஒரு அசுரர் என்ற உண்மையின் காரணமாக நீங்கள் எந்த நீதியும் இல்லாமல் அவரைக் கொன்றீர்கள். மேலும் விஸ்வரூபனின் கொலையின் காரணமாக, பிரம்ம ஹத்யா என்ற பாவத்தைப் பெற்றீர்கள்.” , நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 15. “மகாவிஷ்ணு உன் பாவத்தைப் பற்றி அறிந்து, உன் மீது இரக்கம் கொண்டு, இந்தப் பாவத்தை நான்கு பாகங்களாகப் பிரித்து, பூமி, பெண்கள், மரங்கள், நதிகள் ஆகியவற்றை ஏற்றுக் கொள்ளுமாறு கூறி, அவர்கள் கேட்ட வரங்களை அவர்களுக்குக் கொடுத்தான். பின்னர் நெருப்பில் வந்த விஸ்வரூபனின் தந்தையான விருத்ரனைக் கொன்றதன் மூலம் நீங்கள் மீண்டும் பிரம்ம ஹத்யாவைப் பெற்றீர்கள்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 16. அதுமட்டுமின்றி துர்வாச முனிவர் உங்களை போதுமான அளவு சபித்துள்ளார். எனவே நீங்கள் மிகவும் பாதிக்கப்படுவீர்கள். நான் பார்க்கும் சகுனங்களின் அடிப்படையில் இதைச் சொல்கிறேன். இந்திரன், உன் உலகத்தில் உனக்கு எந்த பிரகாசமும் இல்லை, தேவர்கள் உணவு இல்லாத மக்களைப் போல ஆகிவிட்டார்கள், உலகின் பிராமணர்கள் கஞ்சர்களாக மாறிவிட்டனர். நான் பல மோசமான அறிகுறிகளைக் காண்கிறேன்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 17. குரு இந்திரனிடம் இத்தகைய கதைகளைச் சொல்லிக் கொண்டிருந்தபோது, மலகன் என்ற அசுர மன்னன், அசுரர்களுடன் வந்து அமரபதியை (இந்திரனின் நகரம்) சுற்றி வளைத்து, தேவர்கள் அனைவரையும் அந்த ஊரைவிட்டு விரட்டியடித்தான். தேவர்கள் இந்திரனிடமும் பிரம்மாவிடமும் சென்று இச்செய்தியைச் சொன்னார்கள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 18. இந்தக் கதைகளையெல்லாம் கேட்ட பிரம்மா, விரக்தியடைந்த இந்திரனிடம் இவ்வாறு கூறினார், “இதைப் பற்றி எங்களால் எதுவும் செய்ய முடியாது, எனவே நான் சிந்திக்கக்கூடிய ஒரு வழியை நான் உங்களுக்குச் சொல்கிறேன். மகாவிஷ்ணுவால் மட்டுமே உங்களுக்கு உதவ முடியும், எனவே அவரிடம் சென்று முறையிடுங்கள்.” இதைக் கேட்ட அவர்கள் அனைவரும் மகாவிஷ்ணுவின் அருகில் சென்றனர். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 19. ஆதிசேஷத்தின் மீது படுத்திருந்த விஷ்ணுவின் உருவத்தை வணங்கி, அவரது துதிகளைப் பாடி, அவர்கள் அனைவரும் அனுபவித்துக் கொண்டிருந்த துன்பங்களைப் பற்றி அவரிடம் கூறினார்கள். “ஆண்டவரே, எங்கள் பிரச்சினைகளைப் பற்றி உமக்கு எப்படித் தெரியாது? நீங்கள் தூங்குகிறீர்களா?”, நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 20. மலகை போன்ற அசுரர்களைக் கொன்று இந்திரனுக்கு ஸ்திரத்தன்மையைக் கொண்டு வருகிறான். நாங்கள் அங்கும் இங்கும் அலைந்து திரிகிறோம், எங்கள் உண்மையான வடிவங்களை மறைத்துக் கொண்டிருக்கிறோம், இது உங்களைத் தொந்தரவு செய்யவில்லையா?” கருடன் மீது பயணிக்கும் கடவுள், நீங்கள் ஒருபோதும் சாகாத ஒரு தந்திரத்தை நான் உங்களுக்குச் சொல்கிறேன் என்று தீவிரமாக அவர்களிடம் கூறினார்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 21. நீ போய் அசுரர்களிடம் சொல், “நாங்கள் இருவரும் அமிர்தம் குடித்தால், நீ சாகமாட்டாய், சாகமாட்டாய், எனவே அமிர்தம் பெறுவதற்காகக் கடைவோம். இதைச் சொன்ன பிறகு, நீங்கள் அனைத்து அசுரர்களையும் இங்கே கொண்டு வருகிறீர்கள். பின்னர் அவர்கள் வேலை செய்வார்கள், நீங்கள் மட்டுமே தேன் குடிப்பீர்கள். ” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 22. பிறகு பாற்கடலில் நிறைய மருத்துவ மூலிகைகளை வைத்து, காத்திருக்காமல், மந்தார மலையை கடையலாகவும், வாசுகி என்ற பாம்பை கயிற்றாகவும் பயன்படுத்துகிறீர்கள், பாற்கடலைக் கடைந்தால், அதிலிருந்து தேன் பானை வெளிப்படும். நிச்சயமாக அது உங்களுக்காக மட்டுமே. நீங்கள் மட்டுமே அதை சாப்பிடுவீர்கள்.” நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 23. தேவர்கள் மற்றும் அசுரர்களால் கடலை கடைதல்
 24. தேவர்கள் சென்று, தங்கள் கோபத்தை இழந்த அசுரர்களிடம் மகாவிஷ்ணுவின் உடன்படிக்கையைச் சொன்னபோது, அதைக் கேட்டு, அது உண்மை என்று கருதி, நான்கு மூலிகைகளையும் சேகரித்து பாற்கடலில் ஒன்றாகப் போட்டனர். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 25. மந்தார மலை நிலையாக இல்லாததையும், தண்ணீரில் மூழ்கிக் கொண்டிருப்பதையும் கண்ட மகாவிஷ்ணு, ஆமையாக மாறி, அந்த மலையை மேலே தூக்கினார். அவரும் தேவர்களுடன் உச்சியில் இருந்தார். அவர் தனது சங்கு மற்றும் சக்கரத்துடன் ஆயுதபாணியாக இருந்தார், மேலும் அசுரர்களை முட்டாளாக்கவும், தேவர்களுக்கு மட்டுமே அமிர்தம் கொடுக்கவும் முடிவு செய்தார். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 26. பிறகு இழுப்பதால் ஏற்பட்ட வலியின் காரணமாக, வாசுகி எரியும் விஷத்தை வாந்தி எடுத்தாள், அது தொட்ட அனைவரையும் எரிக்கத் தொடங்கியது. எல்லா மக்களும் அங்கிருந்து ஓடத் தொடங்கினர். பின்னர் தனது பக்தர்களுக்கு ஆபத்தைத் தவிர்ப்பதற்காக பரமேஸ்வர பகவான் அனைத்து விஷத்தையும் குடித்தார். பின்னர், மக்கள் அனைவரும் சிவபெருமானின் புகழைப் பாடி, கடையலைத் தொடங்கினர். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 27. முதல் பாரிஜாத மலர், காமதேனு மற்றும் ரத்தினங்கள் வந்து இந்திரனுக்கு வழங்கப்பட்டன. பெண்களும், குழந்தை சந்திரனும் அப்போது வந்தார்கள். அவை முறையே இந்திரன் மற்றும் சிவபெருமானிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டன. நிறைய நகைகள் பின்னர் தேன் பானை வந்தது. பின்னர் கடலிலிருந்து எழுந்தாள், தன்வந்திரி மற்றும் பின்னர் லக்ஷ்மி தேவி. லக்ஷ்மி விஷ்ணுவுடன் சென்றாள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.

  மோகினி அவதாரம், அசுரர்களை முட்டாளாக்கிய பிறகு தேவர்களுக்கு அமிர்தத்தை பரிசளித்தல். ஹரிஹரபுத்ரர் பிறப்பு.

  36. ஆரவாரம் செய்த அசுரர்கள் அமிர்தப் பானையை எடுத்துக்கொண்டு ஓடத் தொடங்கினர். என்ன செய்வதென்று தெரியாமல் தேவர்கள் அவர்களைத் துரத்திச் சென்று பிடித்தனர். அவர்களுக்குள் சண்டை மூண்டதைக் கண்ட மகாவிஷ்ணு, மாயையின் தேவியை தியானித்து, பின்னர் மோகினியின் வடிவத்தை எடுத்து அசுரர்களை மயக்கினார். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 28. மோகினி மகிழ்ச்சியுடன் சண்டையிட்டுக் கொண்டிருந்தவர்களுக்கிடையில் நின்றாள், அவள் மணி, மயில் இறகு மற்றும் காலின் பிற ஆபரணங்களுடன் கூடிய கொலுசுகளை அணிந்திருந்தாள். அவள் நல்ல தரமான பட்டு உடுத்தி, அதன் மீது ஒரு மேகலா (தங்க பெல்ட்) அணிந்திருந்தாள், மேலும் அவள் இடுப்பில் ரத்தினங்களை அணிந்திருந்தாள். அவள் கையில் ஒப்பிட முடியாத ரவிக்கை மற்றும் வளையல்களையும் அணிந்திருந்தாள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 29. மாதுளம்பழத்தைப்போல் சிவந்த உதடுகளும், பட்டு போன்ற மென்மையான உதடுகளும் அவளுக்கு இருந்தன. அன்பின் கடவுளின் வில் போன்ற கண் புருவங்களை அவள் கொண்டிருந்தாள். அவள் காது குளோப்ஸ் மற்றும் நாசி ஸ்டட் அணிந்திருந்தாள், அவளுடைய கருப்பு முடி ஒரு அழகான பின்னலாக செய்யப்பட்டது. அவளுடைய அழகைக் கண்ட அசுரர்கள் தங்கள் சண்டையை நிறுத்தி, அவள் யார் என்று குழப்பமடைந்து அவளைச் சூழ்ந்து கொள்ளத் தொடங்கினர். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 30. அவள் மாதுளையைப் போல சிவந்த உதடுகளையும், பட்டு போன்ற மென்மையான உதடுகளையும் கொண்டிருந்தாள். அன்பின் கடவுளின் வில் போன்ற கண் புருவங்களை அவள் கொண்டிருந்தாள். அவள் காது குளோப்ஸ் மற்றும் நாசி ஸ்டட் அணிந்திருந்தாள், அவளுடைய கருப்பு முடி ஒரு அழகான பின்னலாக செய்யப்பட்டது. அவளுடைய அழகைக் கண்ட அசுரர்கள் தங்கள் சண்டையை நிறுத்தி, அவள் யார் என்று குழப்பமடைந்து அவளைச் சூழ்ந்து கொள்ளத் தொடங்கினர். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 31. பின்னர் மோகினி அசுரர்களிடம், “ஐயா, நீங்கள் போரிட்டால், எனக்கு அமிர்தத்தைக் கொடுங்கள், அதனால் நான் எல்லா தேவர்களுக்கும் ஒரு சிறிய அளவு கொடுத்து, தேன் கலந்த பானையை உங்களிடம் திருப்பிக் கொடுப்பேன். நான் அதைச் செய்வேன் என்று நீங்கள் நினைத்தால், மேலும் யோசிக்காமல், தேன் பானையை என்னிடம் கொடுங்கள்.” இவ்வாறு அவள் அசுரர்களை மயக்கினாள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 32. முட்டாள் அசுரர்கள் அமிர்தப் பானையைக் கொடுத்து, அவளால் மயக்கப்பட்டு, தேவர்களும் ஒரு வரிசையில் அமர்ந்தனர். அசுரர்கள் நினைத்துக் கொண்டிருந்தனர், “அவள் அமிர்தத்தை மழை பொழிகிறாள், அவள் ஒரு தங்க கரண்டியால் அதை பரிமாறும்போது, அவளுடைய பளபளக்கும் வளையல்களும், ஜிங்கிளிங் கால் சங்கிலியும் அசைகின்றன.” இதனால் அசுரர்கள் அவளைப் பார்த்து அமைதியாக இருந்தனர். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 33. தேவர்களுக்கு எல்லாம் பரிமாறப்பட்டபோது பானை காலியாகிவிட்டபோது, கரண்டி பானையின் அடிப்பகுதியைத் தொட்டது, அதன் காரணமாக ஒரு சத்தம் கேட்டது. முட்டாள் அசுரர்களுக்கு இதைக் கூடத் தெரியாது. ஆனால் ராகுவும் கேதுவும் வஞ்சனையைப் புரிந்துகொண்டு தேவர்களுக்கு மத்தியில் ஒளிந்து கொண்டார்கள். சூரியன், சந்திரன் ஆகியோருடன் சேர்ந்து ராகுவும் கேதுவும் அமிர்தத்தைக் குடித்தனர். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 34. சூரியன், சந்திரன் போன்ற கடவுள்களுக்கு. அவள் அமிர்தத்தை பரிமாறினாள், சூரியனும் சந்திரனும் ராகுவைப் பற்றி மோகினியிடம் தெரிவித்தபோது, அவள் ராகுவின் தலையை வெட்டி வானத்தில் எறிந்தாள், அந்த பெரிய பெண்மணி காலியான பானையை அசுரர்கள் முன் வைத்து மறைந்தாள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 35. பின்னர் அசுரர்கள் மோகினியைக் காண முடியவில்லை, காலியான பானையை மட்டுமே கண்டனர், அவர்கள் அனைவரும் தேவர்களுக்கு எதிராக போர் தொடுத்தனர். தேவர்கள் தங்கள் செங்கோலின் பலத்தால் அசுரர்களை அடித்து, பதாளத்தின் பாதாள உலகத்திற்கு விரட்டியடித்தனர். தேவர்கள் மகாவிஷ்ணுவிடம் பிரார்த்தனை செய்து, மகிழ்ச்சியுடன் சொர்க்கத்தில் தங்கினர். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.

  44 நாரத முனிவர் சிவபெருமானிடம் விரைந்து சென்று இவற்றையெல்லாம் கூறினார். உடனே சிவன் பாற்கடலின் கரைக்கு வந்து விஷ்ணுவிடம், “மாயையைப் பயன்படுத்தி நீ ஒரு அழகான உருவத்தை எடுத்தாய். தயவுசெய்து அந்த வடிவத்தை ஒரு முறை எனக்குக் காட்டுங்கள்.” அதற்கு ஒப்புக்கொண்ட மகாவிஷ்ணு மறைந்தார். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 36. பார்வதியின் துணைவியார் எல்லா இடங்களையும் பார்த்தபோது, அவர் ஒரு தோட்டத்தையும், அங்கே தோட்டத்தில் ஒரு அழகான லஸ் பந்துடன் விளையாடிக் கொண்டிருப்பதையும் கண்டார். அவளைப் பார்த்த சிவபெருமான் பார்வதி சென்று அந்த அழகிய பெண்ணை அணைத்துக் கொண்டாள். உடனடியாக ஹரி ஹர புத்திரர் பிறந்து உலகை உயர்த்தினார். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.

  46. மோகினியும் மறைந்து, சிவபெருமான் அந்த மயக்கத்திலிருந்து விடுபட்டு, பார்வதியுடன் சேர்ந்து தன் காளையின் மீது சவாரி செய்து கைலாசத்தை அடைந்து அங்கேயே வாழ்ந்தான். முன்பு கூறியது போல முதலில் பிரம்மாவைக் காப்பாற்ற வந்தான், இப்போது மோகினியாக வந்திருக்கிறான். மேலும் கேளுங்கள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 37. மோகினியும் மறைந்தாள், சிவனும் அந்த மயக்கத்திலிருந்து விடுபட்டு, பார்வதியுடன் தன் காளையின் மீது சவாரி செய்து கைலாசத்தை அடைந்து அங்கேயே வசித்து வந்தான். முன்பு கூறியது போல முதலில் பிரம்மாவைக் காப்பாற்ற வந்தான், இப்போது மோகினியாக வந்திருக்கிறான். மேலும் கேளுங்கள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 38. லலிதா தேவியின் மகிமையில், அவரது புகழின் ஒரு லட்சம் கோடி பகுதியில் நாம் கொஞ்சம் மட்டுமே சொல்வோம். இதை பக்தியுடன் கேட்பவர்களுக்கு எல்லா மங்களகரமான காரியங்களும் நடக்கும் என்பதில் எந்த சந்தேகமும் இல்லை. பிரபஞ்சத்தின் கடவுளான சிவனின் வார்த்தைகளைப் புறக்கணித்து, தட்சனின் மகளாக முந்தைய பிறவியில், அவள் தனது தந்தை நடத்திய அக்னி யாகத்திற்குச் சென்றாள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்
 39. இதைக் கேட்ட சிவபெருமான், தட்சனின் தலைவனான சிவபெருமான், பின்னர் அக்கினி யாகத்தை முடிவுக்குக் கொண்டுவந்து, இமயமலையின் வடக்குப் பகுதியில் கங்கைக்கு முன்னால் தவம் செய்யத் தொடங்கினார். பார்வதி ருத்ரனின் மனைவி என்பதை நாரதரிடமிருந்து புரிந்து கொண்ட மலைகளின் அரசன், அவளை சிவனடியார் சேவை செய்யச் செய்தான். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 40. இறைவன் இவ்வாறு தவம் செய்து கொண்டிருந்தபோது, தாருகாசுரனும் சூரனும் பிறந்து, சிவனின் மகனைத் தவிர வேறு யாராலும் கொல்லப்படக் கூடாது என்ற வரம் அவர்களுக்குக் கிடைத்தது. தாருகா தங்களுக்கு அளித்த தண்டனையைத் தாங்க முடியாமல், தேவர்கள் அன்பின் கடவுளை சிவபெருமானை மயக்கி, “மன்மதனே, பகவானை தேவியுடன் வாழ வையுங்கள்” என்றார்கள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.
 41. தந்தை அவளிடம் சொல்லவில்லை, “ஓ குழந்தை, நீ வந்துவிட்டாயா” என்று தேவி பொறுமையாக காத்திருந்தாள். பின்னர் தக்ஷர் சிவபெருமானுக்கு அக்னி யாகத்தில் காணிக்கை செலுத்தவில்லை. அவர் தனது கணவரின் உரிமையை நிறுத்தியதைக் கண்டு, அவள் தக்ஷனின் மகளாக இருக்க விரும்பவில்லை, நெருப்பில் குதித்து மற்றொரு வடிவத்தில் மீண்டும் தோன்றினாள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.

  49. இதைக் கேட்ட சிவபெருமான், தட்சனின் தலைவனான சிவபெருமான், பின்னர் அக்கினி யாகத்தை ஒரு முடிவுக்குக் கொண்டுவந்து, இமயமலையின் வடக்குப் பகுதியில் கங்கைக்கு முன்னால் தவம் செய்யத் தொடங்கினார். பார்வதி ருத்ரனின் மனைவி என்பதை நாரதரிடமிருந்து புரிந்து கொண்ட மலைகளின் அரசன், அவளைச் சிவனடியாருக்குத் தொண்டு செய்யச் செய்தான். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.

இறைவன் இவ்வாறு தவம் செய்து கொண்டிருந்தபோது, தாருகாசுரனும் சூரனும் பிறந்து, சிவனின் மகனைத் தவிர வேறு யாராலும் கொல்லப்படக் கூடாது என்ற வரம் அவர்களுக்குக் கிடைத்தது. தாருகா தங்களுக்கு அளித்த தண்டனையைத் தாங்க முடியாமல், தேவர்கள் அன்பின் கடவுளை சிவபெருமானை மயக்கி, “மன்மதனே, பகவானை தேவியுடன் வாழ வையுங்கள்” என்றார்கள். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும். நல்ல விஷயங்கள் நடக்கட்டும்.

பாகம் இரண்டு வரும். ஆங்கில மூலம். Ramanisblog

தமிழ் மொழிபெயர்ப்பு.மைக்ரோசாப்ட் மொழி பெயர்ப்பு கருவி.(app)

மொழி பெயர்ப்பு. ஶ்ரீ. P.R.Ramchander.

http://www.omjai.org/Lalithambal%20Shobanam#sthash.R08nAOqm.dpuf

நாற்பது இந்து சம்ஸ்காரங்கள் (சடங்குகள்), பெயர்கள், விவரங்கள்.


  அவையாவன,( மனப்பாங்கு , ஒழுக்கம் மற்றும் தொழில் சார்ந்த அடுக்குகள்)

பிராமணர்கள்,

சத்திரியர்கள்,

வைசியர்கள் மற்றும்

சூத்திரர்கள்.

முதல் மூன்று பிரிவினரும் அனைத்து சம்ஸ்காரங்களையும் செய்ய கட்டளையிடப்பட்டுள்ளனர்.

இம்மூன்று பிரிவினரும், ‘த்விஜஸ்’ (இரு பிறப்பாளர்கரள் ) என்று அழைக்கப்படுகின்றனர்.

ಮುಸ್ಲಿಂ ದೇವಾಲಯ ಧ್ವಂಸದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಮರೆಮಾಚಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಡಾ.ಭೈರಪ್ಪ ಅವರನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ


15 ದಿನಗಳ ನಂತರ ನಡೆದ ಮುಂದಿನ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, ಈ ಮೊದಲು ನನಗೆ ಯಾವುದೇ ಉತ್ತರ ಸಿಗದ ಕಾರಣ ನಾನು ಮತ್ತೆ ಅದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದೆ. ಪಾರ್ಥಸಾರಥಿ ಕೋಪದಿಂದ ಸಭೆಯನ್ನು ಅಲ್ಲಿಯೇ ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದರು. ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ನಂತರ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಠ್ಯಕ್ರಮ ಪರಿಷ್ಕರಣಾ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ಪುನಾರಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಹೆಸರು ಕಾಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು” ಎಂದು ಡಾ.ಭೈರಪ್ಪ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು.

“ಐದು ಸದಸ್ಯರ ರಚನೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಬದಲಿಗೆ, ಎಡಪಂಥೀಯ ಇತಿಹಾಸಕಾರನನ್ನು ನೇಮಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಈ ಸಮಿತಿಯು ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಧ್ಯಯನ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿತು ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಮರೆಮಾಚಿತು. ಎಲ್ಲಾ ಪಾಠಗಳು ಎಡಪಂಥೀಯ ಸಿದ್ಧಾಂತಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಅಧಿಕೃತ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಕೈಬಿಡಲಾಯಿತು ಆಕ್ರಮಣಕಾರರನ್ನು ವೀರರೆಂದು ಬಿಂಬಿಸಿದ ಪಾಠಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತದ ನಿಜವಾದ ಸಂಪತ್ತು, ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಜ್ಞಾನವು ಆ ಪುಸ್ತಕಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಲಿಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚಿನ ರಾಜ್ಯಗಳು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ, ಎಲ್ಲರೂ ನಮ್ರತೆಯಿಂದ ಪಠ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಯಾರೂ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು..

, ,
%d bloggers like this: