பாதங்களை அடையும் போது வெந்நீர் குளிர்ச்சியாக மாறும் ,லக்ஷ்மி வெங்கடேஸ்வரா கப்பூர்

Thirumukkoodal Appan. Image

இந்தியக் கோயில்கள் என்னை வியப்பில் ஆழ்த்துவதை ஒருபோதும் நிறுத்துவதில்லை. ஆன்மீக வலிமையின் ஆதாரங்களாக இருப்பதைத் தவிர, அவை கட்டிடக்கலை அதிசயங்களும் கூட. பல கோயில்கள் வானியல் ரீதியாக அமைக்கப்பட்டுள்ளன. சில கோவில்கள்வானியல் நிகழ்வுகளுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளன. சில கோயில்கள் ஒரே தீர்க்கரேகையில் சீரமைக்கப்பட்டுள்ளன. பன்னிரண்டு ஜோதிர்லிங்கக் கோயில்கள் ஃபிபானோச்சிச்(Fibonacci) சுழலை உருவாக்குகின்றன. சூரியனின் கதிர்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட நேரத்தில் ஒரு குறிப்பிட்ட இடத்தில் விழும் கோயில்கள் உள்ளன. சிவலிங்கம் ஒரு நாளைக்கு ஐந்து முறை நிறம் மாறும் கோயில்கள் உள்ளன…. பட்டியல் நீள்கிறது.

இப்போது இந்த அற்புதமான கோவில்களில் மற்றொரு கூடுதல். கர்நாடகாவின் ராய்ச்சூர் மாவட்டத்தில் உள்ள கப்பூர் என்ற இடத்தில் லட்சுமி வெங்கடேஸ்வரா கோயில் உள்ளது. இந்த கோயில் குறைந்தது 800 ஆண்டுகள் பழமையானது. இது கல்யாண சக்குக்கியர்களால் கட்டப்பட்டது. இந்த கோவிலில் ஸ்ரீ வெங்கடேஸ்வரரைத் தவிர ஹனுமான் இருக்கிறார். இங்கு, வெந்நீரால் அபிஷேகம் செய்யப்படுகிறது, அது சிலையின் பாதத்தை அடையும் போது குளிர்ச்சியாக மாறும். நீராவி உயர்வதைக் காணலாம். இருப்பினும், வெந்நீர் பாதங்களில் ஊற்றப்படுகிறது, அது சூடாக இருக்கும்.

Santana Dharma and Russia Part 1


The roots of Santana Dharma in Russia can be traced back to the 18th century when the Russian Empire expanded towards the south and started to interact with Indian traders and travelers. During this time, the Russian elite showed a keen interest in Indian Vedas, religious texts written in Sanskrit, and started to learn about…

Russian Influence on India,India Part of Bharatha Varsha


According to a research paper by a Russian researcher on the history of the world, it was Russia that gave the Vedas, Vimanas, philosophy, and sciences to the world, not India. The author of the paper suggests that the Vedas were composed in the Arctic, and Shiva and his son Ganesha traveled through the western…

வெங்கடேஸ்வரர் கோவில் கப்பூரு,ராய்ச்சூர் கர்நாடகா.

ஸ்ரீ. லக்ஷ்மி வெங்கடேஸ்வரா கோயில், கப்பூர், ராய்ச்சூர் மாவட்டம், கர்நாடகா.


கப்புரு, ராய்ச்சூர் மாவட்டத்தின் கோயில் நகரம் என்று அழைக்கப்படுகிறது. இந்நகரில் 30 கோயில்களும், 28 குடைவரைகளும் உள்ளன. பண்டைய காலங்களில், கப்பூர் கர்பபுரா என்றும், கோபராகிராமம் என்றும் அழைக்கப்பட்டது. இவற்றில் பல கோயில்கள் கல்யாணி சாளுக்கியர்களின் ஆட்சிக் காலத்தில் கட்டப்பட்டன. ஹனுமான், ஈஸ்வரன், வெங்கடேஸ்வரா, மாலே சங்கரர், பங்காரா பசப்பா, மகாநந்தீஸ்வரர், ஏலு பாவி பசவண்ணா மற்றும் பூதி பசவேஸ்வரா கோயில் ஆகியவை கபூரின் சில முக்கிய கோயில்களாகும்; இடிபாடுகளில் வேறு பல கோயில்கள் உள்ளன.

எப்படி அடைவது.

அருகிலுள்ள விமான நிலையம்.பெங்களூர்.

இரயில் நிலையம். ராய்ச்சூர்.

Bangalore.To கப்பூர் நகரத்திலிருந்து ராய்ச்சூருக்குச் செல்லும் பேருந்துகள் குறைந்த எண்ணிக்கையில் உள்ளன.உள்ளூர் பேருந்துகள் உள்ளன. டாக்ஸிகள் கிடைக்கின்றன.ராய்ச்சூர் சென்று அங்கிருந்து கப்பூரு செல்வது நல்லது.

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: