தினமும் சிவனுக்கு முன்பாக சடலங்கள் எரியும் ஆலயம் ஸ்ரீ வாஞ்சியம்


இந்து மதத்தில், கோயில் அமைந்துள்ள தெருவில் மரணம் ஏற்பட்டால் கோயில்கள் மூடப்படும்.

சடலத்தை வெளியே எடுக்கும் வரை கோயில் மூடப்பட்டிருக்கும்.

பின்னர் புண்யஹவசனம்செய்யப்பட்டு, பின், கோயில் திறக்கப்படும்.

ஸ்ரீ வாஞ்சியத்தில் சிவபெருமானுக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்ட ஒரு கோயில் உள்ளது.

இங்கே ஒரு மயானம், கோயிலின் முன் அமைந்துள்ளது, அங்கு சடலங்கள் எரிக்கப்படுகின்றன, கோயில் ஒருபோதும் மூடப்படுவதில்லை.

இறைவனுக்கு , ஒரு சடலமாவது எரிக்ககப் பட்டு, அப்புகை எழும்பிய பின்னரே நைவேத்யம் படைக்கப்படுகிறது.

நன்னிலம் அருகில், கும்பகோணம் அருகில், மயிலாடுதுறை, தமிழ்நாடு அமைந்துள்ளது.

மகாவிஷ்ணு லக்ஷ்மி தேவிக்காக ஏங்கியதாகக் கூறப்படும் இடம் இதுவாகும். (ஸ்ரீ-லக்ஷ்மி: வாஞ்சியம்-‘ஏங்குகிறார், காதலிக்க முனைகிறார்)

இங்கு யமன், மரணம்/காலத்தின் கடவுளான, ராகு மற்றும் கேது (நிழல் கிரகங்கள்) கங்கா தீர்த்தத்தில் (கோயில் குளத்தில்) நீராடிய பின்னர் தங்கள் பாவங்களிலிருந்து விடுபட்டனர் என்பது ஐதீகம்.

யமனுக்கு தனிச் சிலையும் சன்னிதியும் உள்ளன.

மரண பயம் மற்றும் ராகு மற்றும் கேதுவின் தவறான நடத்தையின் தீய விளைவுகளிலிருந்து மக்கள் விடுபடுவார்கள் என்று நம்பப்படுகிறது

மூலவர் வாஞ்சிநாதரின் திருநாமம்,

தேவி.மங்களாம்பிகை.

முதலில் விநாயகரையும், பிறகு யமனையும், வாஞ்சிநாதரையும், மங்களம்பியையும் தரிசிக்க வேண்டும்

தீர்த்தத்தில் (கோயில் குளம்) நீராடுவது சிறந்தது.

மதியம் 12 மணி முதல் 4.00 மணி வரை கோயில் நடை சாத்தப்படுகிறது.

கோயிலின் புராணக்கதை.

சிம்ம ராசியில் சிம்ம ராசி உள்ளவர்கள் தமிழ்நாட்டில் உள்ள வாஞ்சிநாதர் ஆலயமான திருவாஞ்சியம் (ஸ்ரீவாஞ்சியம்) வருடத்திற்கு இரண்டு முறை அல்லது வருடத்திற்கு ஒரு முறையாவது சென்று வர வேண்டும். இரண்டரை மணி நேரம் கோயில் அல்லது வளாகத்தில் தங்க வேண்டும்.

“சிவபெருமானின் இருப்பிடங்களில் ஒன்றான திருவாஞ்சியம் (ஸ்ரீவாஞ்சியம்) இந்தியாவின் தமிழ்நாடு மாநிலத்தில் திருவாரூர் (திருவாரூரிலிருந்து சுமார் 14 கி.மீ) மற்றும் நானிலம் அருகே காவிரிப் படுகையில் அமைந்துள்ளது. “முக்திஸ்தலம்” (முக்தியை அடையும் பூமி) என்று கருதப்படும் கங்கை தேவி, கங்கையில் நீராடுபவர்களின் பாவங்கள் அனைத்தையும் கழுவுவதற்காக, கோயிலின் புனித குளமான “குப்த கங்கா தீர்த்தத்தில்” நீராடியதாக கூறப்படுகிறது. ஸ்ரீவாஞ்சியம் வாரணாசியை (காசி) விட புனிதமானதாகக் கருதப்படுகிறது)

மகாவிஷ்ணுவுடன் ஐக்கியமாக இருக்குமாறு மகாலட்சுமி சிவபெருமானை வேண்டிக்கொண்டதாகவும், எனவே இத்தலம் “ஸ்ரீ வாஞ்சியம்” என்று அழைக்கப்படுகிறது என்றும் கூறப்படுகிறது. மகாலட்சுமி தேவியுடன் ஐக்கியப்பட வேண்டும் என்று மகாவிஷ்ணு பிரார்த்தித்ததாகவும் ஒரு கதை உண்டு. தமிழ் மாதமான கார்த்திகை மாதம் ஞாயிற்றுக் கிழமைகளில் குப்த கங்கா தீர்த்தத்தில் நீராடுவது புனிதமானதாகக் கருதப்படுகிறது, மேலும் இது அனைத்து பாவங்களையும் துடைப்பதாகக் கூறப்படுகிறது. சூரியன் (சூரியன்) தனது பாவங்களிலிருந்து விடுபடவும், மீண்டும் குணமடையவும் இங்குள்ள சிவபெருமானை வேண்டிக்கொண்டார், கார்த்திகையின் போது (நவம்பர்-டிசம்பர்) சிறப்பாக பிரகாசிக்கிறார்.

இந்த கோயில் பெரும் பிரளயத்தின் காலத்தை சமாளித்ததாகவும், எனவே மிகவும் புனிதமானதாகக் கருதப்படுகிறது என்றும் கூறப்படுகிறது. மூலவர் வாஞ்சிநாதன் என்று அழைக்கப்படும் சிவன் ஆவார். இங்குள்ள சிவலிங்கம் “சுயம்பு” ஆகும், இது கிழக்கு மற்றும் மேற்கு ஆகிய இரு திசைகளிலும் உள்ளது. எனவே சிவலிங்கத்தின் இருபுறமும் பூஜைகள் நடத்தப்படுகின்றன. சந்தன இலைகளால் வாஞ்சிநாதனுக்கு பூஜை செய்யப்படுகிறது. இங்குள்ள ஸ்தல விருட்சம் சந்தன மரமாகும். சிவபெருமானின் துணைவியார் இங்கு மங்களாம்பிகை என்று அழைக்கப்படுகிறார்.

திருவாஞ்சியத்தில் உள்ள அபூர்வ தெய்வங்களில் ஒன்று “யோக பைரவர்”. “வன்னி” இலைகளைக் கொண்டு யோக பைரவருக்கு பூஜைகள் செய்யப்படுகின்றன. பூஜைக்கு பயன்படுத்தப்படும் வன்னி இலைகளால் தயாரிக்கப்படும் பொடியை தினமும் உட்கொண்டால் நரம்பு கோளாறுகள் மற்றும் நோய்கள் குணமாகும் என்பது ஐதீகம். யோக பைரவரை இங்கு வழிபட்டு வந்தால், ஒரு நபரை நோக்கிய அனைத்து தீமைகளும் நீங்கும். 6 கிருஷ்ணபக்ஷ அஷ்டமி நாட்களில் (சந்திரனின் எட்டாம் நாள்) “சிவப்பு அரளி” பூக்களைக் கொண்டு பூஜைகள் செய்து குழந்தை பெற்றுக்கொள்ளலாம். அமாவாசை தினங்களில் தயிர் சாதம், தேங்காய் சாதம், தேன் ஆகியவற்றைச் சமர்ப்பித்து சிறப்பு வழிபாடு செய்வதன் மூலம் தனது செயல்கள் அனைத்திலும் வெற்றி பெறவும், வியாபாரத்தில் லாபம் பெறவும் உதவுகிறது. விரைவில் திருமணம் செய்து கொள்ள ராகு காலத்தில் ஞாயிற்றுக் கிழமைகளில் பருப்பு மற்றும் நெய்யால் செய்யப்பட்ட வடை படைத்து பூஜை செய்யப்படுகிறது.

ஒருவரின் ஜாதகத்தில் ராகு மற்றும் கேதுவுக்கு இடையில் அனைத்து கிரகங்களும் இருந்தால் ஒருவருக்கு “காலசர்ப்ப தோஷம்” என்று கூறப்படுகிறது. ஸ்ரீவாஞ்சியம் என்பது கேது மற்றும் காலசர்ப்ப தோஷத்திற்கு அதிகம் அறியப்படாத பரிகார ஸ்தலமாகும். ராகுவுக்கு பரிகாரமும் இங்கு செய்யப்படுகிறது.

இப்பதிவின் ஆங்கில மூலம்

ஶ்ரீ வாஞ்சியம் செல்வது எப்படி

, ,

Pitru Dosha Parihara Temples Location Details


Though it is mandatory to perform Sraddha for the ancestors, many of us do not perform. Pitru Dosha,, curse of the Pitrus for not being properly when they were alive and no performance of Sraddha may be atoned in some temples. One is Gaya Sraddha and the performance of Sraddha at Benares. How to Reach…

Pitru Dosha and Parihara


When somebody tells me that they are going through a rough patch due to circumstance beyond their control, I tell them first to be sure that they are performing Sraddha for their ancestors regularly and whether they are following the Sumngali Prarathana done in their Homes. As for as I know these are the prima…

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: