திப்பு சுல்தானின் மேல்கோட்டை பிராமணர்களின் படுகொலை தீபாவளி நாளில்

Tipus Killing of Brahmins

இந்திய வரலாறு தவறான தகவல்களால் நிறைந்துள்ளது, அதில் பெரும்பாலானவை வேண்டுமென்றே பரப்பப் பட்டன.போரஸை தோற்கடிக்காத அலெக்ஸாண்டரிலிருந்து தொடங்கி, இஸ்லாமிய படையெடுப்பாளர்கள், கிறிஸ்தவ மிஷனரிகள் பற்றிய தகவல்கள் வரை. மதச்சார்பற்ற, மற்றும் இந்திய ஆங்கிலோஃபைல் அறிவுஜீவிகள் இந்தியாவற்கு வழங்கும் கொடை இதுதான்.மைசூரின் திப்பு சுல்தான் இந்துக்களை வலுக்கட்டாயமாக பிராமணர்களை மாட்டிறைச்சி சாப்பிடச் செய்த போதிலும், அவர் ஒரு இரக்கமுள்ள அரசராக இருந்தார் என்று கூறுவது அத்தகைய ஒரு அர்த்தமற்ற அம்சமாகும்.அவர் சிருங்கேரி மடத்திற்கு ஒரு நகையைக் கொடுத்தார்.இந்த சம்பவம் மதச்சார்பற்றது என்று திப்புவின் நற்சான்றிதழ்களாக கூறப்படுகிறது.காரணம் அதுவல்ல.அவர் தனது சிம்மாசனத்தைக் காப்பாற்ற போராடிக் கொண்டிருந்தார், அதே நேரத்தில் அவருக்கு எதிராக ஒரு சக்திவாய்ந்த பிரிவை விரும்பவில்லை. அவர் பல கோயில்களை இடித்தார்.கிறிஸ்துவர்கள், பிராமணர்களை வலுக்கட்டாயமாக இழிவுபடுத்தும் திப்பு பற்றிய எனது கட்டுரைகளை தயவுசெய்து படியுங்கள்.சிருங்கேரி மடத்தின் நகைகள் மற்றும் இந்துக்களைப் படுகொலை செய்வதற்கான அவரது உத்தரவு குறித்து அவரது சொந்த வார்த்தைகளில்.திப்பு-சுல்தானின் அடக்குமுறை,அவரது வார்த்தைகளில். பிராமணர்களின் ஒரு பிரிவான சுமார் 800 மாண்டியம் ஐயங்கார் படுகொலை செய்யப்பட்டது என்பது நன்கு அறியப்படாத ஒன்று.தீபாவளிப் பண்டிகை நாளன்று அவர் இந்தக் கொடிய செயலைச் செய்தார்.மாண்டியம் ஐயங்கர்கள் சமஸ்கிருதத்தில் தேர்ச்சி பெற்றவர்களாக இருந்தபோதிலும், அவர்கள் மாண்டியம் தமிழ் என்ற தனித்துவமான தமிழ் மொழியைப் பேசினர்.மாண்டியம் ஐயங்கார்கள் அனைவரும் ஐயங்கார்களின் தென்கலைப் பிரிவைச் சேர்ந்தவர்கள். ஒரு புறம் திப்புவுக்கும் மறுபுறம் ஆங்கிலேயர்களுக்கும் ஹைதராபாத் நிஜாமுக்கும் இடையிலான கடைசி ஆங்கிலோ-மைசூர் போரின் நேரம் அது.மூன்றாவது ஆங்கிலோ-மைசூர் போருக்கு முற்றுப்புள்ளி வைத்த ஒப்பந்தத்தின் அவமானகரமான மற்றும் நியாயமற்ற விதிமுறைகள் குறித்து திப்பு கோபத்தில் கொந்தளித்துக் கொண்டிருக்கிறார். குறிப்பாக அவர் தன்னை விமர்சிப்பவர்கள் மற்றும் விமர்சகர்கள் மீது கடுமையாக நடந்துகொண்டார்.ஒரு நாள் திப்புவுக்குத் தனது இந்து அல்லது பிராமண அமைச்சர்களில் ஒருவரான சாமையா ஐயங்கார் உடையார்களின் அரசியான லக்ஷ்மாமணியுடன் கூட்டுச் சேர்ந்திருப்பதாகவும், அவரை வெளியேற்றுவதற்காக பிரிட்டிஷாருடன் கைகோர்த்திருப்பதாகவும் செய்தி வந்தது.மைசூர் அரச குடும்பத்தை மதித்த அவரது தந்தை ஹைதர் அலியைப் போலல்லாமல், திப்பு அவர்கள் மீது குறைந்த மரியாதையைத்தான் வைத்திருந்தார். மைசூர் அரசர்களுடன் அவருக்கு சுமுகமான உறவு இல்லை.மைசூரரின் ராணி லக்ஷ்மிமணி, ஹைதர் அலி அதிகாரத்தைக் கைப்பற்றியபோது, அரியணையை மீண்டும் பெற முயற்சிக்கத் தொடங்கினார். அவர் 1760 களில் திருமலை ரோ (இது ராவ் ஆனால் ஆங்கிலேயர்கள் அதை ரோவாகப் பயன்படுத்தினர்) மற்றும் நாராயண ரோவின் உதவியுடன் பிரிட்டிஷாருடன் பேச்சுவார்த்தையைத் தொடங்கினார். மைசூரின் தலைமைப் பொறுப்பையும், மாநிலத்தின் வருமானத்தில் பத்தில் ஒரு பங்கையும் நிரந்தர ஊதியமாக இரு சகோதரர்களுக்கும் அவர் உறுதியளித்திருந்தார். இந்த உடன்படிக்கையைப் பற்றி ஹைதர் அறிந்ததும், அவர்களின் உறவினர்கள் அனைவரையும் சிறையில் அடைத்தார்.ஹைதரின் மரணத்திற்குப் பிறகு, ஒரு உடையாரை மீண்டும் மைசோரின் அரியணையில் அமர்த்துவதற்கான தனது முயற்சிகளை ராணி தீவிரப்படுத்தினார். உடையார்களிடமிருந்து திப்பு பாதுகாப்பான தூரத்தைக் கடைப்பிடித்த போதிலும், அவர் அவர்களை கவனமாகக் கண்காணித்தார்.ஷாமைய்யா ஐயங்காரின் உதவியுடன் ஆங்கிலேயர்களுடன் ராணி உரையாடிய செய்தி திப்புவை அடைந்ததும், அவர் பழிவாங்க முடிவு செய்தார். சென்னையின் பிரிட்டிஷ் ஜெனரல் ஹாரிஸுக்கும் திருமலை அய்யங்ருக்கும் இடையே கையெழுத்தான ஒப்பந்தம் திப்புவை மேலும் கோபமடையச் செய்தது. திருமலல அய்யங்காரை, ஆங்கிலேயர்கள் திருமலை ராவு என்று அடிக்கடி அழைத்தனர். அவர் மிசோவின் பிரதானியாக இருந்தார்.இவற்றால் கோபமடைந்த திப்பு ,மேல்கோட்டையைச் சேர்ந்த மாண்டியம் ஐயங்கார் அனைவரையும் சுற்றி வளைக்குமாறு திப்பு தனது படைகளுக்குக் கட்டளையிட்டார். அவர்களில் பலர் திருமலை அய்யங்காரின் உறவினர்களாகவும் நண்பர்களாகவும் இருந்தனர். அவர்களை திப்பு கொடூரமான முறையில் படுகொலை செய்தார்.மாண்டியம் ஐயங்கார்கள் நரக சதுர்த்தசியைக் கொண்டாடத் தயாராகிக் கொண்டிருந்த நாளில் இந்த படுகொலை நடந்தது. கொண்டாட்டங்கள் துக்கமாக மாறின.படுகொலை உண்மையில் மேல்கோட்டை மரணத்திற்கு வழிவகுத்தது. அனைத்து மக்களும் கோயில் நகரத்தைக் கைவிட்டனர், அது விரைவில் ஒரு பேய் நகரமாக மாறியது. தண்ணீர்ப் பஞ்சம் பரவலாகி, மலைகள் பழுப்பு நிறமாக மாறின. சமஸ்கிருதம் ஒரு வீட்டை இழந்தது.இன்றளவும், மேல்கோட்டையின் மாண்டியம் ஐயங்கார்கள் தீபாவளியைக் கொண்டாடுவதில்லை. துரதிருஷ்டவசமாக, எந்த வரலாற்றுப் புத்தகத்திலும் வெறுக்கத்தக்க இச்சம்பவத்தைப் பற்றி எந்தக் குறிப்பும் இல்லை, ஆனால் இப்போதும் கூட உள்ளூர் நாட்டுப்புறக் கதைகளும், திகிலூட்டும் நிகழ்வின் சில கணக்குகளும் இன்னும் உள்ளன.டாக்டர் எம்.ஏ.ஜெயஸ்ரீ மற்றும் எம்.ஏ.நரசிம்மன் ஆகியோரின் சமீபத்திய ஆராய்ச்சிகள் இந்த சம்பவம் நடந்தது என்பதை நிரூபித்துள்ளன, மேலும் படுகொலை செய்யப்பட்டவர்களில் பெண்களும் அடங்குவர். மைசூரில் உள்ள த்வான்யலோகாவில் நடந்த கருத்தரங்கில் இந்த ஆராய்ச்சி வழங்கப்பட்டது.

இது பற்றிய எனது ஆங்கிலப் பதிவை காண லிங்கை சொடுக்கவும்.

To read my Article in English, click the link below.

Tipu Massacred Melkote Brahmins on Deepavali

Tipu Jihad Malabar Rape Conversion Made 30000 Hindus Flee


voluntary profession of the Mohammadan faith or a forced conversion with deportation from the native land… In short, either way they had to embrace Mohammadan faith!… The unhappy Nair captives gave a forced consent and on the next day, the Islamic initiation rite of circumcision was performed on all male members, closing the ceremony after…

Tipu Destroyed Temples Donation Of Linga Sringeri Mutt


The Sringeri Mutt possesses 47 letters addressed by Tipu Sultan to the then Shankaracharya Sri Sacchidananda Bharati III (1770 – 1814). Dr. A. K. Shastry has in his book ‘The records of the Sringeri Dharmasamsthana’, translated and commented upon these letters. Yet there is evidence that he destroyed 8000 temples. “”In the month of Chingam…

Tipu Sultan’s Persecution of Hindus,In His Words.


In Karnataka, Tipu Sultan is held in veneration for his religious tolerance ,his donations to Hindu Temples and honorable treatment of Hindus. He is held in high esteem,hos Fort,Summer Palace in Bangalore ,the place where he was imprisoned are maintained by the Archaeological Department of India.. In a letter (December 14, 1788), he said to…

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: