விக்ஷரோ ரோஹிதோ மார்கோ விஷ்ணு சகஸ்ரநாம ஸ்லோகங்கள் 40- 44 தமிழ் சொற்பொழிவு


Vishnu Sahasranama Slokas 40- 44 meaning

Nuclear explosion.jpg

மகாபாரதத்தில் அணு ஆயுத வெடிப்பு ஹரப்பா ஆதாரங்கள்


அணு வெடிப்பு.பண்டைய அணு வெடிப்புகளைப் பற்றி ஓப்பன்ஹைமர் பின்வருமாறு குறிப்பிட்டார்: “பண்டைய இந்தியாவில், நீளத்தின் சில அளவீடுகளுக்கான சொற்களைக் காண்கிறோம், ஒன்று ஒளியாண்டுகளின் தூரம், ஒன்று அணுவின் நீளம். அணுசக்தியை வைத்திருக்கும் ஒரு சமூகத்திற்கு மட்டுமே இதுபோன்ற வார்த்தைகள் தேவைப்படும்.”

Sandalwood Paste Abhisheka. Image.

ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ನಿರಂತರ ವಾಸಿಸುವ ನಗರ ಕಾಶಿ ವೇದಗಳಿಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿದೆ


ಮಹಾಜನಪದ (ಸಂಸ್ಕೃತ) (ಕ್ರಿ.ಪೂ. ಆರನೇ ಶತಮಾನದಿಂದ ಕ್ರಿ.ಪೂ. ನಾಲ್ಕನೆಯ ಶತಮಾನದವರೆಗೆ ಪ್ರಾಚೀನ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದ್ದ ಹದಿನಾರು ರಾಜ್ಯಗಳು ಅಥವಾ ಕುಲೀನ ಗಣರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಮಹಾ, “ಮಹಾ”, “ಶ್ರೇಷ್ಠ”, ಮತ್ತು ಜಾನಪದ “ಒಂದು ಬುಡಕಟ್ಟಿನ ನೆಲೆ”, “ದೇಶ”) ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದ್ದ ಹದಿನಾರು ರಾಜ್ಯಗಳು ಅಥವಾ ಕುಲೀನ ಗಣರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ಬೌದ್ಧ ಗ್ರಂಥಗಳಾದ ಅಂಗುತ್ತರ ನಿಕಾಯ[೧] ಹದಿನಾರು ಮಹಾನ್ ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಗಣರಾಜ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತವೆ, ಅವು ವಾಯವ್ಯದ ಗಾಂಧಾರದಿಂದ ಭಾರತೀಯ ಉಪಖಂಡದ ಪೂರ್ವ ಭಾಗದ ಅಂಗದವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬೌದ್ಧಧರ್ಮದ ಉದಯಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಟ್ರಾನ್ಸ್-ವಿಂಧ್ಯನ್ ಪ್ರದೇಶದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದ್ದವು..

Viswanath Temple, Varanasi

दुनिया का सबसे पुराना निरंतर जीवित शहर काशी वेदों से पहले का है


पहला महत्वपूर्ण कारण इसकी प्राचीनता है। काशी को दुनिया में सबसे लंबे समय तक रहने वाला शहर होने का गौरव प्राप्त है और इसका इतिहास वैदिक काल से है। दुनिया में ऐसा कोई शहर नहीं है जो वाराणसी से अधिक प्राचीनता और अधिक लोगों की पूजा की मांग करता हो।

விஷ்ணு ஸூக்தம் அர்த்தம் ,பொருளுரை .


ரிக் வேதத்தில் விஷ்ணு பல இடங்களில் துதிக்கப்படுகிறார் . ஆனால் முழுமையாக ஐந்து ஆறு துதிகள் மட்டும் முழமையாக கிடைக்கப் பெற்றுள்ளன . அவற்றின் தொகுப்பே இப்போது நாம் துதிக்கப் பயன் படுத்தும் விஷ்ணு ஸூக்தம் .     ஓம் விஷ்ணோர்னுகம்’ வீர்யா’ணி ப்ரவோ’சம் யஃ பார்தி’வானி விமமே ராஜாக்ம்’ஸி யோ அஸ்க’பாயதுத்த’ரக்‍ம் ஸதஸ்தம்’ விசக்ரமாணஸ்த்ரேதோரு’காயோ . ய : -எவர் ,யார் ,   பார்த்திவானி ரஜாம்சி -இப்புவியையும் ,அதனில் உள்ள அனைத்தையும் , […]

ஶ்ரீ விஷ்ணு சஹஸ்ரநாமம் ஶ்ரீ லலிதா சஹஸ்ரநாமம் ஆன்லைன் வகுப்புகள்


WhatsApp +91 94805 91538
ஶ்ரீ விஷ்ணு சஹஸ்ரநாமம் , ஶ்ரீ லலிதா சஹஸ்ரநாமம் இந்த மகாமந்திரங்களை, ஆன்லைனில், விளக்கத்துடன் நடத்தி க்கொண்டிருக்கிறேன், ஆங்கிலத்தில் .வாசகர்களின் கருத்துக்களுக்கு இணங்க இந்த வகுப்புகளை தமிழிலும் நடத்த முடிவு செய்திருக்கிறேன்.

நாராயண ஸூக்தம் பொருளுரை பொழிப்புரை


  நாராயண ஸூக்தம் தைத்ரீய ஆரண்யகம் ,4.10.13.   ஓம் || ஸஹஸ்ரஶீர்’ஷம் தேவம் விஶ்வாக்ஷம்’ விஶ்வஶம்’புவம் | விஶ்வம்’னாராய’ணம் தேவமக்ஷரம்’ பரமம் பதம் | “ சகஸ்ர சீர்ஷம் -ஆயிரக்கணக்கான (எண்ணற்ற )தலைகளை உடையவரும் , தேவம் –ஒளிமிகுந்த தலைவனும் , விச்வாக்ஷம் -அனைத்தையும் பார்த்துக்கொண்டிருப்பவரும் , விஸ்வ சம்புவம் -அனைத்துலகும் ஏற்படக் காரணமானவரும்,,மன்கலலத்தைச் செய்பவரும் , விஸ்வம்-உலகனைத்தும் இருந்து, விரிந்து பரந்தவரும் , அக்ஷரம் -அழிவற்றவரும் , பரமம் பதம் -அனைத்திற்கும் மேற்பட்டு மேலான நிலையில் உள்ளவரும் , நாராயணம் தேவம் […]

%d bloggers like this: